27 ตอบกลับ

ไม่ต่างอะไรกันเลยค่ะแม่ เตรียมเพื่อๆไปก่อนเพราะไม่ได้แค่คลอดอย่างเดียวคนค่อยซัฟพอตก็ไม่มี แฟนเราไหนจะต้องไปแจ้งเกิดเดินเรื่องอีกเยอะแยะ แถมคลอดโรงพยาบาลรัชอีก ทีเดียวจบ

ใช้ค่ะเอาไปเผื่อๆเยอะๆดีกว่า ไม่พอค่ะ

แม่หิ้วขวดนมไปด้วยเหลอค่ะ เพื่อนคลอดหิ้วขวดนมไปแบบนี้โดนพยาบาลด่ามาค่ะให้กินนมจากเต้าแม่ ไม่ให้กินจากขวดอีกอย่างพยาบาลกลัวเพื่อนเราเอาน้ำใส่ให้กินแทน 😊😊

เราเลือกอยู่ห้องพิเศษค่ะ พยาบาลโรงบาลนี้ไม่ค่อยเข้ามายุ่งมากค่ะ แร้วเราเอาไปเผื่อเวลาน้ำนมไหลเยอะเกินใส่ให้น้องดูดค่ะ

แค่เสื้อผ้าอ้อม ถุงมือถุงเท้า หมวก ผ้าเช็ดตัว กะพอม้างแม่ เตรียมสะ คิดว่าจะย้ายไป รพ. วิคแระอย่างอื่นนอกเหนือจากนี้ ไม่ควรเอาไป รพ นะจ้ะ

เรา3ตะกร้าค่ะ ท้องแรก เตรียมเผื่อๆไว้ค่ะ ไม่คิดว่าเยอะนะคะ เหลือดีกว่าขาดค่ะ

ของเรามกราเหมือนกัน. อุตส่าห์เตรียม..แต่พยาบาลบอก ให้เอาแค่แพมเพิสน้องไปกับชุดสวยแม่ ใส่วันกลับพอ นอกนั้น รพ.มีให้ครบ..😅😅คลอดเอกชนค่ะ

ท้องแรก รัฐบาล ไม่ได้เตรียมอะไรไป โดนพยาบาลดุนิดหน่อยค่าา😅😅😅

VIP Member

ของเรา3 ตะกร้าเลยค่ะ ตะกร้าของใช้ลูก,ตะกร้าผ้าลูก,ตะกร้าอิแม่ จะว่าย้ายบ้านก็ได้😂😂 เอาเหลือดีกว่าขาดค่ะไม่อยากวิ่งหาเพิ่ม

ใช่คะเห็นด้วย...เหลือดีกว่าขาด เพราะเราคิดว่าควรเพื่อไว้ดีกว่า เราสะดวกแบบนี้เน้อ

อยากหิ้วใจจะขาด บ้านนี้เดือนกุมภา ไม่รู้ว่าจะถึงหรือเปล่า ภาวนาให้ถึง เพราะจะได้เกิดเดือนเดียวกันกับ ตาทวด น้องชายเเละเเม่สามี

ตอนแรกบ้านนี้ก้อออกกลางเดือน ทำไปทำมาต้องออกต้นเดือนค่ะ หัวน้องจุ่มพร้อมออกแร้วค่ะ

อยากรบกวนสอบถามเจ้าของกระทู้ พอดีท้องแรกค่ะ ไม่รู้จะต้องเตรียมอะไรบ้าง รบกวนช่วยบอกหน่อยนะคะ😁😁😁

ขอบคุณค่า่😍😍

บ้านนี้ 3 ตะกร้าจ้า แต่เอาไปแค่ 2 ตะกร้าเหมือนแม่เลย แบบเดียวกันเป๊ะค่ะ

โรงบาลนี้ให้ใส่ได้2อย่างเรยแร้วแต่ความสดวกค่ะ

ตามนี้ค่ะ ของเราเอาไปแค่กระเป๋าใบเดียว ใบไม่ใหญ่ รวมของแม่ลูกค่ะ

บ้านนี้ของแม่กับลูกเอาไปแยกกันค่ะ

ไปหาหมอมาวันนี้หมอบอกเตรียมได้เลย อีแม่ก็รีบเลยจ้าพร้อมหิ้ว

ขอบคุณจ้า🥰