29 ตอบกลับ

นี่สูง150เองค่ะ น้ำหนักก่อนท้องอยู่ที่37-38เอง ไม่รู้ว่าจะคลอดเองได้มั้ยไม่อยากผ่า

บ้านนี้ตัวเล็กมาตั้งแต่บรรพบุรุษแล้วค่ะ ตกทอดรุ่นสู่รุ่นเลย กลัวเกิดเองไม่ได้

VIP Member

คลอดธรรมชาติได้ค่ะ แต่ต้องขึ้นอยู่กับความพร้อมร่างกายของแม่ และน้องด้วยนะคะ

กังวลไปหมดเลยค่ะแม่ มีแต่คนทักว่าเราตัวเล็กมากจะคลอดได้หรอ หมอก็ถาม 😭

VIP Member

เราค่ะ สูง158น้ำหนักก่อนท้อง37 ผอมมากน้ำหนักลงลูกคลอดเองจ้า เจ็บปวดที่งดงาม

ภาวนาแล้วล่ะค่ะตอนนี้ ขอบคุณนะคะ 🙏🏻♥️

คลอดได้ค่า เราสูง 155 หนัก 43 ท้องแรกคลอดเอง น้ำหนัก 2680 ตอนนี้ท้อง 2 ได้ 32วีคแล้ว

มีกำลังใจเลยค่ะแม่ ขอบคุณนะคะ

น่าจะอยู่ที่คุณหมอประเมินนะคะ ว่าคลอดเองได้ไหม หรือต้องผ่าคลอด

หมอทักว่าแม่ตัวเล็กมากจะคลอดได้หรอเลยเครียดค่ะ 😭

บ้านนี้สูง 148 เพิ่งจะคลอดน้องเมื่อวันที่14สิงหา น้องหนัก 3.4โลจ้า

มีหวังละค่ะคุณแม่ ขอบคุณนะคะ 😍🥰

บ้านนี้คะ คุณหมอจะพิจาราณาเองคะ ว่าเราคลอดได้มั้ย

ไม่อยากฟังหมอละค่ะแม่เครียด55555

บ้านนี้สูง150 คลอดเองค่ะน้อง3.2โลค่ะ

ขอบคุณน้าแม่ ❤️🥰

คลอดเองคะทั้ง2คนคะตามธรรมชาติ

ภาวนาละค่ะตอนนี้ ♥️😂

สูง157ควรหนักเท่าไหร่คะ