22 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยจร้า 33+5w จะลุก จะนั่ง หรือแม้แต่เวลานอนลำบากมากๆแม่เห็นสภาพตัวเองยังต้องขำ ยิ่งน้องบ้านนี้เล่นทั้งวันทั้งคืนดุกดิกๆแรงจนจุกถึงขั้นเผลอร้องขึ้นมาเลย ปวดหน่วงจิมิ ปวดหลังส่วนล่างไปหมดเลยเวลาเดินก็อุ้ยอ้าย #เป็นความเจ็บปวดและลำบากที่สวยงามค่ะ🥰

VIP Member

ทำงานบ้านปกติอยุ่เลยค่ะ เดินไปทำงาน ไปกลับวันละ5พันก้าวตลอดค่ะ คือว่าออกกำลังกาย แต่จะไม่เดินขึ้นบันไดเด็ดขาด ลูกดิ้นเวลาเรานั่งทำงานหรือนั่งเฉยๆ ชอบเอาหัวมาดันแถวซี่โครง เจ็บนิดหน่อย ยังไม่กลับหัว เลยยังไม่ได้รู้สึกเจ็บร้าวที่หัวหน่าวค่ะ

อาการเดียวกันเลยค่ะแม่ นอนก็หายใจลำบาก ไม่ชอบนอนหมอนสูงด้วยค่ะ😂 บางวันดิ้นจนเจ็บ เดี๋ยวท้องแข็งบ้าง เพลียบ้าง บางวันดิ้นน้อย แต่ก็ยังคงดิ้นอยู่แต่ก็แอบตกใจ จู่ๆก็ดิ้นน้อย ทีมสิงหาเช่นกันจ้า สู้ๆไปด้วยกันนะคะ🥰

33 W+1ค่ะ หิวเก่ง รู้สึกหายใจลำบากลูกถีบทั้งวันทั้งคืน หลับยากเพราะลุกเข้าห้องน้ำทุก ช.ม.😂 อาการอย่างอื่นยังไม่มีคะแต่สังเกตุเห็นว่าเริ่มมีน้ำนม ออกมาเวลาบีบ แต่ออกมาแบบซิบๆ ไม่เยอะมากคะ ท้องแรก ลูกชาย

บ้านนี้37+4ลุกนั่งเดินม้ายไหวแล้วอึดอัดมากหายจัยลำบากท้องแข้งบ่อยมากจนตกจัยปัยหาหมอหมอไล่กลับสองครั้งแหละลุกดิ้นแรงมากช่วง5โมงถึงเทียงคืนจนนอนม้ายด้ายเลยตอนเช้าดิ้นแค่2-3ครั้งเอง

บ้านนี้34วีคคืออึดอัดมากคะและช่วงนี้คือน้องไม่ค่อยดิ้นแถมท้องแข็งบ่อยด้วย เดินลำบากมากๆ เวลาน้องดิ้นทีจุกเหมือนกัน กำหนด13สิงหา แม่กำหนดคลอดวันใหนคะ

บ้านนี้13สิงหาเหมือนกันค่ะแม่

32w คะ ท้องแข็ง ปวดร้าวหัวเหน่าร้าวลงจิมิ จนเดินแทบไม่ได้(เดินเป็นเป็ดเลยคะ😅) ตอนกลางคืนนี้ทรมารสุดๆ ท้องแข็งทุก5-8นาที พอไป รพ. ไม่มีอาการ เหมือนถูกลูกแกล้งคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ..ท้องแข็งบ่อยมากช่วงนี้ทุกๆครึ่งชั่วโมงเลยค่ะ.. แต่ยังไงก็จะอดทนให้ถึง 38 สัปดาห์ ให้ลูกได้แข็งแรง.. สู้ๆค่ะแม่เพื่อลูก 👶

บ้านนี้33+4 นั่งยากมากค่ะอึดอัดหายใจลำบากเหนื่อยง่ายเเค่กินข้าวอิ่มก็เหนื่อยบางวันน้องก็ดิ้นเก่งจนเเม่เจ็บไปหมดบางวันก็เงียบจนเเม่ตกใจเหมือนกันค่ะ😂

เหมือนกันค่ะบางวันดิ้นจนไม่ได้หลับได้นอนเลยค่ะวันไหนไม่ดิ้นทำเอาเรากลัวว่าลูกจะเป็นอะไรไมท้องแข็งบ่อยมากค่ะกลัวว่าจะไม่ถึงกำหนดคลอดค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะแม่ อิ่มไม่ได้อิ่มเป็นหลับ555 พอจะนับว่าดิ้นกี่ครั้งเงียบจนตกใจ พอไม่ได้นับว่าดิ้นกี่ครั้งคือดิ้นดีมาก🤣

บ้านนี้33+6ทำกับข้าว ล้างจาน ซักผ้า กรอกน้ำอยู่เลยค่ะ🤣ทำงานตั้บแต่ตัวเล็กจนตอนนี้พีกงานก็ยังทำงานบ้านอยู่