7 ตอบกลับ

ไม่มีจ้า ก่อนเราท้องเรามีพุง3ชั้นเลย ซาวหน้าท้องไม่เห็นอะไรเลย 7วิคเลยได้ซาวด์ผ่านช่องคลอด เห็นตังเล็กตัวน้อยแบบนี้เลยค่ะ เดี๋ยวพอสัก 3เดือนขึ้นไป ก็เห็นแล้วค่ะ ^^

ถ้าหน้าท้องหนาแล้วยังท้องอ่อนๆอยู่ จะซาวด์ผ่านหน้าท้องไม่ค่อยเห็นค่ะ บ้านนี้ตอนฝากท้องได้ 8w ก็อัลตร้าซาวด์ผ่านช่องคลอดค่ะ

ไม่มีค่ะ บ้านนี้ก่หน้าท้องหนาจ้าา ซาวช่องคลอดเหมือนกัน

ไม่มีค่ะ คุณหมอน่าจะหมายถึงไขมันหน้าท้องนะคะ

ปกติครับ ไม่มีผลต่อกันเลย

TapFluencer

ไขมันเยอะคือหน้าท้องหนาหรอคะ

อ๋อ เราก็เหมือนกันค่ะ อายุครรภ์อ่อนหรือว่าหน้าท้องมีไขมันเยอะจะซาวด์ทางช่องคลอดไปก่อน เราได้ซาวด์ทางหน้าท้องตอน 19 วิค เห็นชัดแล้วค่ะ แต่หมอกดแรงมากๆ 😂 เจ็บหน้าท้องไปหมดค่ะ

ไม่มีผลเสียใดๆค่ะ