2 ตอบกลับ

เราฝากรพ.รัฐแต่ไม่ได้ซาวด์ค่ะฟังแค่เสียงหัวใจรับยากลับบ้านจน38wแล้วยังไม่รู้เลยค่ะว่าลูกน้ำหนักเท่าไหร่ซื้อของเตรียมคลอดคือกะๆเอาไม่รู้จะใส่ได้ป่าวเพราะถ้าไม่มีรัยผิดปกติเขาก็ไม่ซาวด์ให้ค่ะแต่ท้องแรกฝากเอกชนได้ซาวด์ทุกเดือน

น่าจะแล้วแต่ รพ แม่แค่กังวล เผื่อรกเสื้อมหรืออะไรแบบนี้

ปกติตะ รัฐหลายๆที่ ดีกว่าเอกชนอีก ทั้งบริการและการดูแล (โดยปกติเขาจะซาวประมาทนี้ ไม่ซาวทุกรอบที่ไปแต่จะฟังเสียหัวใจทุกรอบนัดคะ)

แม่ก็แอบกังวล >_