50 ตอบกลับ

ของเราก็เหมือนกันค่ะแม่บอกว่ากินเยอะๆไม่เห็นท้องจากน.น51-52ตอนนี้6เดือนน.น 58ค่ะลูกปกติดี ท้องสอง กันยาแต่ตอนอัลต้าไม่รุ้เพศค่ะรอลุ้น ไม่กล้าถามหมอ หมอก็ไม่พูดรอลุ้นกันต่อค่ะ มีแต่คนบอกว่าได้ลูกสาว คนพี่ผู้ชายค่ะ

เราก่อนท้องหนัก80 ตอน14วีคหนัก75ตอนนี้25วีค หนัก79ค่ะ ตอนแรกคุณหมอห่วงกลัวนน.เกิน ตอนหลังคุณหมอห่วงเรื่องนน.ไม่ขึ้น แต่พอลูกหนักตามเกณฑ์ คุณหมอไม่ได้ว่าอะไรค่ะ

27w3dแม่ยังเท่าก่อนท้องอยู่เลยค่ะแต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ดี จนจะ7เดือนเต็มแล้วคนรอบข้างพึ่งเริ่มทักว่าท้องค่ะ😆 แม่ไม่ต้องเครียดน้าแค่น้องโตตามเกณฑ์ก็พอแล้ว🥰

เนาะแม่ขอแค่ลูกเราแข็งแรงตามเกณฑ์ก็พอแล้ว🥰

โดนเหมือนกันเลยค่ะแม่ ถึงท้องไม่ใหญ่แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็ถือว่าดีแล้วค่ะ โดนจนชินแต่ก็หยุดที่จะบำรุงน้องนะคะ ตอนนี้บ้านนี้6เดือนกับอีก2วันแล้ว💓

บ้านนี้26วีค วันไปฝากครรภ์แม่หนัก64ชั่งวันนี้70.3กิโล มีแต่คนทักว่าท้องเล็กท้องแรก ทั้งที่ท้องสองแต่แม่ไม่สนค่ะลูกแม่น้ำหนักดีมากๆ

บ้านนี้27wขึ้นมา9โลแล้วค่ะ หมอบ่นว่าให้ลดแล้ว😂😂 แต่ชอบของหวานมากห้ามปากไม่ไหว พยายามเจาะเบาหวานเองตลอด แต่ยังห่างไกลอยู่ค่ะ😂😂

บ้านนี้24w3bน้ำหนักแม่ขึ้นมาแค่5โล คุณหมอบอกว่าน้ำหนักน้องก็ตามเกณฑ์ค่ะ พยายามกินไก้มากแล้วแต่ก็ไม่อ้วนสงสัยลงแต่เจ้าก้อนแน่ๆ😂

บ้านนี้ 25w ขึ้นมา10โลแล้วค่ะ จาก56 เป็น 66กก. น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ดีคะ แต่แม่ไม่ได้ดูอ้วนมากเพราะก่อนท้องเป็นคนผอมและสูง 175 ซม.

27W จากน้ำหนักก่อนท้อง49 ตอนนี้59แล้วจ้า ขึ้นมา10โล แทบเดินไม่ไหว🤣คุณหมอบอกขึ้นเยอะไปให้กินหวานน้อยลงหน่อย😁

TapFluencer

บ้านนี้ 28วีคค่ะ กำหนด1 กย น้ำหนักขึ้นมา7กิโลค่ะ รอพบหมอสัปดาห์หน้า ยังไม่ทราบน้ำหนักน้องตอนนี้ค่ะ