8 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ท้องผูกหนักมาก ถ่ายแล้วเหมือนมีก้อนปูดๆที่ก้นบวมออกมาแล้วก็มีเลือดออกตลอดทุกครั้งที่ถ่ายเลยค่ะ คุณหมอให้กินยาดูฟาแลค ไม่อันตรายค่ะ เพราะเราลองมาทุกทางแล้วกินทั้งผักผลไม้นมเปรี้ยวดื่มน้ำเยอะ ก็ยังผูกค่ะ

เหมื่อนกันเลยคะ

บ้านนี้ท้องไม่ผูกค่ะ เข้าห้องน้ำทุกวัน เคล็ดลับส่วนตัว ตื่นมาท้องว่างๆดื่มนม 1 กล่อง ตามด้วยน้ำ 1 แก้ว สักพักก็มาตามนัดค่ะ😁 ส่วนระหว่างวันพยายามดื่มน้ำบ่อยๆค่ะ

ขอบคุณคะ

กำลังเป็นอยู่เหมือนกันค่ะ หมอบอกเป็นที่ยาบำรุงเลือดเม็ดสีเลือดหมูที่เรากินค่ะ อุจจาระเหนียวแข็ง ตอนเช้าแม่ลองกินน้ำมะนาวกับน้ำอุ่นๆดูนะคะเผื่อช่วยได้

ขอบคุณคะ

เราสั่งลูกพรุนมากินค่ะ ตัวนี้ไม่เติมน้ำตาลเพิ่ม ลดความกังวลเรื่องน้ำตาลไปได้หน่อยนึง https://s.lazada.co.th/s.P70I2?cc

ขอบคุณมากๆเลยคะ

ลูกพรุน ทานผักผลไม้ ค่ะแม่ๆ หรือทานนมแอนมันรสผลไม้รวมค่ะ หรือ จมูกข้าวผสมนมทาน ถ่ายง่ายค่ะ

บ้านนี้ก้ท้องผูกคะ แต่มีสูตรคะไปกินก๋วยเตี๋ยวเจ้านึง กินทีไร💩แตกทุกรอบ555+

เรากินมะละกอทุกวันค่ะ ถ่ายนิ่มไม่ต้องเบ่งเยอะ

ทานผักผลไม้ที่ช่วยขับถ่ายและดื่มน้ำเยอะๆ ค่ะ