6 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้ก็ทำเองทุกอย่างค่ะแต่อันไหนทำไม่ได้จริงๆพ่อบ้านก็ช่วยบ้างค่ะแม่ควรระวังน่ะค่ะทำงานบ้านเยอะก็เสี่ยงคลอดกาอนกำหนดเหมือนกันเพราะบ้านนี้ก็เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดเพราะทำงานบ้านหนักเกินไปค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ทำงานนอกบ้านและงานในบ้านด้วยค่ะแต่บางอย่างอันไหนที่คุณพ่อเขาช่วยได้เขาจะช่วยตลอดทำเรื่อยๆไม่รีบแต่มีท้องแข็งบ่อยหมอบอกอายุครรภ์ยังน้อยอยู่เสี่ยงที่จะคลอดก่อนกำหนดได้ค่ะ

ทำเองทุกอย่างค่ะ ค่อยๆทำไปเรื่อยๆค่ะ ผ้าทยอยซัก จะได้ไม่หักโหมไป อะไรที่ไม่ไหวก็ขอความช่วยเหลือ ไม่ฝืนค่ะ ส่วนมากก็ชอบทำเองมากกว่า สนุกดีค่ะ

บ้านนี้ตั้งเริ่มท้องงานประจำก็ทำ วันหยุด อันไหนที่ทำได้จัดเองหมดเลยไม่ง้อคุณพ่อ ตอนนี้ 34+3 คุณพ่อพึ่งได้มาช่วยงานบ้านค่ะ สู้ๆนะคะ

เราทำทั้งงานบ้าน ทั้งงานประจำ เราชอบทำเองไม่ค่อยรอให้เขาช่วย ทยอยทำไปเรื่อยๆค่ะคุณแม่😊😊

บ้านนี้กะทำเองทุกอย่างเลยแม่ ส่วนแฟนทำงาน กับข้าว ซักผ้าของลูก ของแฟน ท้อง2เหมือนกันค้ะ