16 ตอบกลับ

ยิ่งท้องโตยิ่งอึดอัดค่ะ เป็นตะคริวง่ายด้วย ต้องหาหมอนรองคนท้องมานอนค่ะ ช่วยให้นอนสบายขึ้น ถ้าไม่มีอาจจะใช้หมอนข้างหรือหมอนเล็กๆรองตรงท้องกับระหว่างขาแม่ได้นะคะ 😊

VIP Member

ยิ่งท้องโตยิ่งอึดอัดกว่านี้ค่ะ มดลูกน่าจะเริ่มขยายตัวจนเบียเส่วนอื่นๆ😂

น่าจะใช่คะ

บ้านนี้เริ่มอึดอัดช่วง19wค่ะ เริ่มนอนหงายไม่ค่อยได้แล้ว

พลิกตัวที่นี่ร้าวทั้งตัวมือไม้ชาไปไหมพอตื่นมา

VIP Member

บ้านมา8เดือนกว่าเพิ่งจะมีอาการเเบบนี้ค่ะ

โชคดีมากๆคะ

21w1d เมื่อยสุดๆ ปวดหลัง หายใจลำบากมาก

ตอนนี้15สัปดาห์เปนเหมือนกันเลย

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ อึดอัดมากกก

ยิ่งท้องโต ยิ่งอึดอัดค่ะแม่

เป็นเหมือนกันเลยค่ะคุณแม่