13 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้คลอดตอน37+3 น้องดิ้นไม่ถึง10ครั้ง/วัน เหมือนกันเลยรีบไปหาหมอ หมอเร่งคลอดให้เลยคะกลัวน้องเป็นอันตราย พอคลอดก็ต้องรีบส่งตัวลูกไปรพ.เด็กข้างๆกัน หมอบอกดีที่มาทันคะ

ควรไปหาหมอน่ะค่ะถ้าเด้กดิ้นน้อยกว่าสิบครั้งเป้นอันตราย​ต่อลูกมากค่ะเพราะต้องดิ้นมากกว่าสิบครั้งต่อวันหาหมอด่วนหมอจะได้ช่วยทันค่ะ

ถ้าไม่ถึง 10 ครั้ง ควรหาหมอให้ไวที่สุดค่ะ ตามปกติใกล้คลอดน้องจะดิ้นน้อยลง แต่ต้องเกิน 10 ครั้งต่อวันค่ะ

พื้นที่ในท้องอาจไม่พอให้ลูกดิ้น เพราะน้องตัวใหญ่ขึ้น แต่หาหมอดีกว่าค่ะ เพื่อตรวจเผื่อเป็นอะไร

มีโก่งก้นโก่งหัวไหมค่ะ บางครั้งถ้าโก่งแม่เราบอกว่าไม่เป็นไร แต่ถ้ากังวลหาหมอดีกว่าค่ะ

VIP Member

ถ้าไม่ถึง10ครั้งแนะนำไปหาหมอดีกว่าคะ เพื่อความสบายใจเนาะ

VIP Member

ไม่ถึง10ต้องไปนะคะ น้องอาจจะเสี่ยงหยุดหายใจค่ะ

ไปหาหมอดีที่สุดค่ะแม่ ลูกดิ้นน้อยอันตรายค่ะ

VIP Member

ถ้าไม่ถึง10ครั้งแนะนำไปหาหมอดีกว่าคะ

ดิ้นน้อย ควรไปหาหมอเช็คดูนะคะ