125 ตอบกลับ

ก่อนท้องแม่หนัก44คะ ตอนคลอดแม่หนัก57.7 แม่คลอดตอน40+5 น้องคลอดมาหนัก3285☺️☺️แม่แพ้หนักมากคะแพ้ยันคลอดเข้ารพ.สามครั้งช่วงไตรมาสแรก

คุมน้ำหนักด่วนค่ะแม่ หมอแนะนำให้ขึ้นถึงคลอดไม่เกิน12กิโลค่ะ ระวังลูกเป็นเบาหวานด้วยนะคะ

TapFluencer

17 wk ขึ้นมาไม่ถึงโลเลยค่ะ ไปชดเชยตอนน้ำหนักลดตอนแพ้ด้วย ไปๆมาๆนนเท่าก่อนท้อง 😅

บ้านนี้18สัปดาห์แล้วน้ำหนักขึ้นแค่2ขีดเองหมอบอกว่าน้ำหนักคุณแม่น้อยจัง

เริ่มขึ้นตอน22wค่ะ เพราะก่อนหน้านั้นแพ้ท้องหนักมาก ปัจจุบัน39+1w ขึ้นมา13โล😆

VIP Member

38w4 ขึ้นมาแค่8-9โลเองคะ น้อยมาก แต่กินเยอะมากนะคะกินได้ช่วง7เดือนขึ้นมา

VIP Member

บ้านนี้20w นน.เท่าตอนก่อนท้องเองค่ะ​ ตอนเเพ้ท้อง​เเม่ นน.ลงไป3โล

17w 4d ขึ้นๆลงๆ 56 กับ57 จนกลัวหมอบ่นอ่ะน้ำหนักเท่าตอนยังไม่ท้องอ่ะ

เบาได้เบาค่ะ ถือว่าขึ้นเยอะแม่ทานตามปกติ อย่าบำรุงเยอะค่ะ

16 week ขึ้นมา 6 โลแล้วค่ะ ไม่แพ้อะไรเลยกินอย่างเดียว ผู้ชายค่ะ