1 ตอบกลับ

เป็นเรื่องของฮอร์โมนช่วงท้องด้วยค่ะคุณแม่ เวลาจะโมโห ลองนับ 1-10 ใจเย็นๆนะคะ อาจจะพอช่วยได้บ้างค่ะ ส่วนบ้านนี้ก่อนท้องใจร้อน เครียดง่าย คิดมาก จริงจังกับทุกสิ่งทุกกระเบียดนิ้ว พอท้องมาแล้วอารมณ์ดีค่ะ ใจเย็น หัวเราะเก่ง เดินสายกลางไปเลย พูดคำว่า ช่างมัน เป็น เปลี่ยนไปเลยค่ะคุณแม่ เลยถือโอกาสช่วงที่ท้อง ฝึกตัวเอง ฝึกจิตไปด้วยเลยค่ะ จนเปลี่ยนตัวเองได้ กลายเป็นคนใจเย็น เข้าใจโลกมากขึ้น^^เพราะตอนเลี้ยงลูก สอนเขาในวันข้างหน้า เราก็อยากเป็นแม่ที่ดี เป็นตัวอย่างที่ดีให้เขานะคะ

สู้ๆนะค่า^^ยินดีค่ะคุณแม่