85 ตอบกลับ

ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะค่ะ เดี๋ยวนี้ทีมแพทย์เก่งค่ะ ใช้ระยะเวลาหน่อย เดี๋ยวน้องก็กลับมาแข็งแรงนะค่ะ

ลูกเราก็ตัวเหลืองค่ะเข้าตู้อบไป3วัน เจาะเลือดไป3-4ครั้ง สงสารลูกมากตอนนั้น หายเร็วนะคะ เดี๋ยวก็หาย

11ถึง12วันเลยค่ะแม่ลูกคนแรกก็เป็นเหมือนกันค่ะไห้น้องกินนมเยอะๆนะค่ะเดี๋ยวน้องก็หายค่ะสู้ๆค่ะแม่

บ้านนี้คลอด37พอดีน้อง2790ตัวเหลืองส่อ งไฟ2วันะน้องเหลืองเพราะเลือดแม่กับลูกไม่เข้ากันน้องเป็นg6pd

บ้านนี้ตอนคลอดก็น้ำหนักตัวน้อยเหมือนกันค่ะ นน.1980 ตอนนี้3ขวบแล้ว สู้ๆค่ะเป็นกำลังใจให้ค่ะ

บ้านนี้น้องคลอดออกมาแค่1880เองค่ะ คลอดก่อนกำหนด อยู่โรงบาลประมาณสิบกว่าวัน กลับมาปกติดีค่ะ

สู้​แม่บ้านนี้คนแรกคลอด34วีคน้ำหนัก2450​ แม่ให้น้องกินนมบ่อยๆน้องจะได้หายตัวเหลืองเร็วๆ

ลูกเราเข้าแค่ 1 วันค่ะ แต่เราคลอด 40+1 วันรุ่งขึ้นเจาะเลือกค่าปกติค่ะ แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

37วีคก็ถือว่าครบกำหนดแล้วไม่ใช่หรอคะ ทำไมน้ำหนักน้อยจัง ขอให้น้องแข็งแรงปลอดภัยนะคะ

น้องตัวเหลืองค่ะ หมั่นให้ลูกกินนมเยอะๆจ้า สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ หายไวๆนะตัวเล็ก