16 ตอบกลับ

กำหนด 2 ก.ค. กลับหัวตั้งแต่ 29 วีคค่ะตอนนี้ 38 วีค ก็ยังกลับหัวอยู่แต่น้องไม่ลงเชิงกรานเลยคลอดไม่ได้ หมอให้รอได้อีกถ้าน้องไม่เคลื่อนลงจริงๆจะได้ผ่า ตอนช่วงเข้า 30 วีคมีเจ็บเตือนมาเรื่อยๆ แต่พออายุครรภ์ถึงกำหนดคลอดได้ เงียบกริบเลยค่ะ ไม่เจ็บเลย 🤣

วันก่อนเราไปซาวที่โรงบาลหมอบอกลูกกลับหัวแล้ว..พร้อมคลอดได้...พอมาวันนี้ฝากครรภ์ที่อนามัยหมอบอกน้องเหมือนจะยุ่ในท่าขวางยุ่เรยนะลองไปโรงบาลใหญ่อีกที....แล้วหมอจะไม่นัดแล้วรอปวดคลอดอย่างเดียว

บ้านนี้กำหนด24ก.ค. ลูกกลับหัวตั้งแต่28วีค มีเจ็บเตือน ท้องปั้นท้องแข็งบ่อยแล้วค่ะ กลัวไม่ถึงวันหมอนัดอยู่เหมือนกัน🥹

24 ก.ค. เหมือนกัน อาการเดียวกันเลยค่ะ 🥹

บ้านนี้กลับตั้งแต่ 29 week แล้วค่ะ กำหนดคลอด 9 กค. ตอนนี้มีเจ็บเตือนบางแล้วค่ะ ท้องปั่นแข็งบ่อยนอกนั้นก็ยังปกติอยู่ค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ ของเรากลับหัวตอน 28 วีคค่ะ แต่ตอนนี้ยังเงียบอยู่

บ้านนี้กำหนด16ก.ค แต่น้องกลับหัวตั้งแต่27วิคแล้วคะรอลุ้นอยู่คะว่าน้องจะแอบย้ายทีมมั้ย

ทางนี้กลับตั้งแต่27wค่ะกำหนด13กค.ตอนนี้36w5dแล้วแต่โดนย้ายทีมเป้นสิ้นเดือนนี้ค่ะ

เเม่ผ่ารึคลอดเองค่ะ

บ้านนี้37wไม่กลับหัวค่ะ☺️คุณหมอนัดอาทิตย์หน้าเตรียมผ่าค่ะย้ายทีมเสย☺️

บ้านนี้ก็ 21ค่ะ ท้องแข็งบ่อย ปวดจิมิ นอนพลิกตัวก็เหนื่อยแล้ว ค่ะ

ของเเม่น้องกลับหัวยังคะ กี่สัปดาห์เเล้วคะ

บ้านนี้มีมูกใสขุ่นออก+ท้องแข็ง+ปวดท้องแต่รอดูอาการอยู่ค่ะ

21 กรกฎาเหมือนกันคะ กลับหัวรอแล้ว เจ็บเตือนเป็นพักๆแล้ว