36 ตอบกลับ

เป็นคะ บ้านนี้กำหนด 8สค ทรมานมากเลยคะ นอนไม่ค่อยหลับ พลิกตัวปวดเอวร้าวไปหมด เดินไม่ค่อยสะดวก ปวดฉี่บ่อย ปวดมากคะ 36+5 สัปดาห์แล้วคะ

สู้ไปดเวยกันนะคะคุณแม่ ให้น้องแข็งๆนะค้า🥰💪🏻

กำหนดคลอด9สิงหาเหมือนกันค่ะ เจ็บน้องจุมุมากๆ และปวดขามากค่ะแม่ มีท้องแข็งเหมือนกันค่ะแต่ยังไม่มีอาการอย่างอื่น

ถ้าแม่ท้องแข็ง บ่อยจนเกิน ไปคุณหมอนะคะ น้องอาจจะคลอดแล้ว บ้านนี้ก็เป็นค่ะตอนนั้นยังไม่37 สัปดาห์ หมอ ระงับไว้

ได้เลยค้าคุณแม่ พรุ่งนี้ต้องไปสิบถามหมอบ้างแล้วค้า รู้สึกน้องสอึกบ่อยขึ้นและนานด้วยค้า 🥰

เป็นคะแม่ บ้านนี้นัดผ่า 8 สิงหา เป็นเหมือนกันเลยคะ ทรมารมาก นอนได้ไม่ค่อยนาน เพราะพลิกตัวแต่ละที ปวดมากคะ 😭

บ้านนี้11สิงหา รู้สึกแบบอึดอัดไปหมด และท้องแข็งบ่อยมาก ไม่รู้ว่าเป็นเพราะน้อฃขยับตัวหรือป่าว

น้องใกล้อยากออกมาเหมือนกันแล้วค้าา ท้องแข็งเหมือนน้องโก่งตัวเหมือนกันเลยค้า แต่น้องรู้สึกจะสอึกบ่อยขึ้นด้วย🥰

บ้านนี้8สิงหาค่ะแม่ท้องแข็งเจ็บเตือนหลายครั้งแล้ว แต่เจ็บหลอก ไม่รู้จะทะลุสิงหารึป่าวค่ะ😂

เป็นเหมือนกันค่ะเวลานอนจะพลิกตัวทีน้ำตาแทบร่วง แม่บ้านนี้37w5dแล้วอยากคลอดแล้วแม่ไม่ไหวแล้ว

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ พลิกตัวทีก็ทรมานไปหมด ท้องก็แข็งบ่อย กำหนดคลอดวันเดียวกันเลย

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ท้องแข็งบ่อยมาก เจ็บจิมิ มากๆเวลานอนจะลุกแต่ละทีน้ำตาแทบไหล

เป็นเหมือนกันเรยทรมานถ้านอนแล้วรุกไม่ขึ้นขยับตัวแต่ละทีน้ำตาแทบร่วง