16 ตอบกลับ

5เดือน 13วัน หัดนั่งได้แล้วคะ น้องฝึกเองทั้งวันตั้งแต่ครบ5เดือน ตอนนี้หนัก 6.1kg คะ เริ่มคว่ำเองตอน3เดือนแล้วน้องก็ฝึกพลิกตัวมาเรื่อยๆคะ 4เดือนพลิกไปมา กระดึบบ้าง 5เดือนก็พลิกตกเตียงพอดีคะ5555 ดีเตียงไม่สูงคะ มีหมอนรองไม่เจ็บ

น้อคว่ำเร็ว​มากแม่​ ต้องระวัง​มากๆเลยนะคะ​

ลูกสาวทีมกันยา5 เดือนกว่า นน. 6โล7 เริ่มคล่ำตอน 3 เดือนกว่า ตอนนี้กำลังหัดนั่ง และกลิ้งไปกลิ้งมา บ่นเก่งเป่าปากปู้ดๆทั้งวัน เริ่มเล่นกับพี่เป็นแล้วค่ะ

คว่ำเร็วมากค่ะแม่​ บ้านนี้บ่นเก่งเหมือน​กันค่ะ​ เป่าปากทีน้ำลายย้อยเลย​😅

5เดือน18วันชั่งน้ำหนักตอน4เดือนได้8โลค่ะ คว่ำได้นั่งได้ โวยวายเก่งด้วยค่ะแม่🤣 #นมแม่ล้วน

น้องจ่ำม่ำน่ารักมากค่ะแม่​ บ้านนี้ก็บ่นทั้งวันเลยค่ะ😅

5เดือน17วัน คว่ำเองได้ตอน5เดือนพอดีเป๊ะ ตอนนี้จะคว่ำอย่างเดียวเลย เริ่มหัดนั่งบ้างแล้ว

ยิ้มหวานมากกกก​ บ้านนี้ก็เหมือน​กันค่ะวางปุ๊บ​คว่ำปั๊บ

บ้านนี้จะ9 โลเเล้วค่ะ เด็ก 5 เดือน เหมือนกันค่ะ เริ่มทานข้าวเเล้วบ้างค่ะ

น้องจ่ำม่ำมากค่ะแม่​ บ้านนี้ยังไม่เริ่มทานข้าว​เลยค่ะ

บ้านนี้ควํ้าได้เองตั้งเเต่3เดือนค่ะตอนนี้กำลังหัดนั่งค่ะ

คว่ำเร็ว​จังเลยค่ะแม่​ บ้านนี้เริ่มทำท่าจะคว่ำตอนเข้า​ 4 เดือน​แล้วค่ะ

น่ารักมากค่ะ บ้านนี้น้องเริ่มควํ่าตั้งแต่3เดือนกว่าๆค่ะ

บ้านนี้เริ่มคว่ำตอนเข้า​ 4 เดือนแล้วค่ะแม่

VIP Member

น่ารักจังเลยบ้านนี้​4 เดือน​ 18 วัน​ 6.8โลงับ

ออโต้ยังไม่คว่ำเองเลยครับ ต้งให้แม่ช่วย

ไม่เป็นไร​ค่ะแม่​ ค่อยๆเป็ยค่อยๆไปค่ะ

น่ารักจังเลยค่ะ บ้านนี้พึ่ง 6.9 kg เอง

ขอบคุณ​มากค่ะแม่​ บ้านนี้กินเก่งมากค่ะ