แม่ๆมีHowtoเร่งคลอดฉบับของตัวเองกันบ้างไหมคะ..

บ้านนี้ 40w แล้วค่ะ แต่ไร้วี่แววมาก ไม่มีเจ็บเตือน ไม่มีมูก ไม่มีอาการใดๆที่สามารถบ่งบอกได้ว่าใกล้คลอดได้เลยค่ะ เฉยๆปกติค่ะ.. แต่น้องสาวของสามีเราเป็นพยาบาลค่ะ.. พี่แกแนะนำให้กินสับปะรดเยอะๆ อาจช่วยได้ค่ะเพราะในสับปะรดมีสารช่วยในการเร่งคลอด พี่แกบอกว่ากินไปเลยวันละ 3ลูก เดี๋ยวก็ปวด ไม่ห็นผลเร็วแต่ก็ไม่ช้าแน่นอน.. คือพี่แกก็อยากอุ้มหลานแล้วเหมือนกัน แม่ๆบ้านอื่นมีวิธีไหนเร่งคลอดในฉบับของตัวเองบ้างไหมคะ.. มาแชร์ประสบการ์ณกันได้เลยจ้า.. เผื่อเป็นแนวทางของเราไปด้วยเลย😂 ขอบคุณสำหรับคำตอบมากๆจ้าา😊

2 ตอบกลับ

ลองหมดทุกวิธีแล้วจ้า สัปปะรดก็ลองกินตั้งแต่เข้า 9 เดือน ไม่ได้ผลค่ะ 40+4 นู้น

หมดทางแล้วเหมือนกันค่ะแม่😂 คงต้องรอต่อไป😁

เราเคยอ่านเจอในเน็ตคือให้สามีช่วยจ้า แต่เราก็ไม่รู้จะได้ผลป่าวนะ

รุ่นพี่ที่ทำงานเราก็บอกมาประมาณนี้ค่ะแม่.. อาจจะต้องให้สามีช่วยกระตุ้นให้ แต่ปัญหาคือตั้งแต่เราตั้งครรภ์ เราขี้เกียจเรื่องมีอะไรกับสามีไปเลยค่ะ.. รู้สึกว่าเหนื่อย เพลีย ไปหมดเลย แต่ก็ต้องลองดูสักตั้งเผื่อจะได้ผล😂 ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆจ้าา😊