63 ตอบกลับ

36+3 วีคค่ะ กำหนดคลอด 10 กันยา อึดอัดมาก ๆ ค่ะ เพราะลูกน้ำหนักเกินเกณฑ์ ใครจะไปคิดว่า กินแล้วลงลูกหมด เลยอยากย้ายทีมแล้วค่ะ อีก 2 สัปดาห์ หมออาจจะเร่งให้น้องออกมาแล้วค่ะ แต่จะคลอดธรรมชาติ แล้วยิ่งท้องแรก ตื่นเต้นและแอบกังวลไปพร้อม ๆ กันค่ะ

บ้านนี้ 36+1W ค่ะกำหนดคลอด12กันยาแต่ลุงหมอบอกว่าน่าจะมีเด็กน้อยแอบยายทีมมาเป็นสิ้นเดือนสิงหาคมนี้แล้วค่ะ🥰อยากให้คลอดแย่แล้วค่ะอีแม่ปวดหน่วงไปหมดแล้วเดินลุกไปไหนแทบจะไม่รอดแล้วค่ะหน่วงไปหมด😆

บ้านนี้ลุกนั้งก็ไม่ไหวแล้วจ้า ตอนกลางคืนแทบไม่ได้นอน พลิกทั้งคืน55

กำหนด 14 ก.ย. 36w ยังไม่มีอาการปวดหลังปวดตัวหรือปวดหน่วงใดๆนะคะ อาจจะเพราะออกกำลังกายตลอดการท้องเลย แต่ท้องแข็งบ้างเวลาปวดฉี่ หรือวันที่เดิน/ขับรถเยอะๆค่ะ ตอนนี้เลยใกล้จะลาคลอดแล้วค่า

บ้านนี้ 36วีค หมอนัดคลอด13กันยา ตอนนี้เจ็บชายโครง นอนตะแคงข้างได้ข้างเดียว ตะแคงแต่ล่ะที่ เจ็บปวดไปหมดนั่งสักพักพอลุคขึ้นเดิน แคบจะเดินไม่ได้เลยทรมาน แต่สุ้ๆเพื่อลุก

เหมือนกันเลยค่ะ นั้งนานยืนนานเดินนานไม่ได้พอลุกเดิน เจ็บหน่วงท้องน้อยมากจ้า สู้ๆแม่ใกล้จะได้ออกมาบันเทิงข้างนอกแล้วจ้า

บ้านนี้ 26 กันยา ฉี่บ่อยมากๆ บางทีปวดหลังปวดสะโพกร้าวลงเท้าก็มี ช่วงนี้มีท้องเเข็งบ้างเวลาลุก พลิกตัว เดิน เจ็บซี่โครงก็มีบ้าง

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ

10กันยาค่ะเเม่ เเน่นมาก ขยับตัวทีก็โอ้ย ไปหาหมอมาวันที่6เดือนที่เเล้วน้ำหนัก2800 เเล้วค่ะ หมอนัดอีกวันที่20นี้ เเม่อึดอัดมากกก

4กันยาค่าา ยังไม่มีอาการเตือนจะคลอดใดๆเลยค่า37+3wแล้ว อึดอัดมากค่ะอยากให้ออกมาเร้วๆ พ่อตามก็ยังไม่อยากออกมาเลยค่ะ😅

ตอนนี้ 2445 ค่ะ บ้านนี้นอนหลับสบายค่ะ แต่จะตื่นเพราะมีอาการมือชาค่ะ แต่ตอนนี้ไม่ค่อยเป็นแล้วค่ะ #น้องหนักเท่าไหร่คะ

บ้านนี้แม่รอลุ้นวันที่23ค่ะว่าน้องจะหนักเท่าไหร่ แต่กลางคืนนอนมือชาเท้าชาเหมือนกันค่ะ

36+5ค่ะ ไปหาลุงหมอวันที่11น้องหนัก2585 อิแม่ยังทำงานอยู่ เจ็บเตือนแทบจะขิตทุกวัน วันที่25นัดอีกทีค่ะ อยากผ่ามากๆ

ทางนี้กำหนด 5กันยาค่ะ ลุกจะไม่ไหวแล้ว เวลาลุกหรือขยับขาจะจี๊ดตรงง่ามขาด้านซ้ายตลอดเลยค่ะ

วันเดียวกันเลยค่ะ ปวดหน่วงๆๆเหมือนกัน ลุกเดินจะไม่ค่อยไหวแล้ว