32 ตอบกลับ

เครียดส่งผลไม่ดีต่อลูกนะคะ ยิ่งฝากไวลูกยิ่งปลอดภัย ถ้าไม่มีเวลาไปหาหมอ หาข้อมูลดูแลตัวเองในกลูเกิ้ล หรือซื้อหนังสือมาอ่าน แก้เครียดค่ะ ยิ่งเครียดแต่ไม่พยายาม ก็มีแต่ผลเสีย

❤️

VIP Member

รพ.รัฐฝากครรภ์ฟรีค่ะ แม่อยู่แถวไหนก็เสิร์ชเอาเท่าที่ใกล้ๆเรา รีบไปฝากช่วงนี้น้องกำลังจะผลิตร่างกายแขนขาถ้าแม่ไปฝากจัได้ลดอัตราเสี่ยงพิการ

เสริช์กูเกิ้ลดลยค่ะ ว่ารพ.ใกล้ฉัน แล้วแม่ก็เลือกเลยค่ะ

ไป 8 Ws ได้คะ ทีเเรกเราก็ไป6Ws หมอบอกรอ8Ws ถึงฝากได้เพราะช่วง6-7 Ws ยังเป็นตัวอ่อนเล็กมากยังไม่ต้องฝากคะ ตอนนี้12 Ws ไปฝากตรวจครรภ์ครั้งที่2 ลูกตัวโตละคะ

โอเครค้าาขอบคุณมากค่ะ

มีน้องช่วงมาทำทำงานใหม่ๆเลยค่ะเเม่ อยากมาก เเต่รอตังก่อนค่ะเเม่ #อีกอย่างกลัวเค้าให้ออกจากงานเพราะพึ่งทได้เเค่ไม่กี่วัน

ฝากช้าก็ไม่เป้นไรค่ะแม่บ้านนี้ไปฝากตอน14Wจ้า​ หมอก็ไม่ได้ว่าอะไรก็ให้ยามากิน​ แต่ฝากได้เร็วก็ดีนะแม่จะได้ยามาบำรุงน้อง

เราฝากตอนจะ9วีคค่า ฝากก่อน12วีคนะแม่จะได้ยาบำรุงด้วย เรื่องงานไม่เป็นไรหรอกคะนี่ก็ไม่มีใครรู้ท้องออกชัดจริงก็4-5เดือน

คุมเรื่องอาหารก่อนเลยค่ะ คืองดแอลกอฮอล์ ทานอหารมีประโยชน์ และงดใช้พวกครีมทาสิว, ครีมกันแดด

VIP Member

ฝากช้าไม่เป็นไรคะ แต่ก็ควรรีบฝากจะได้ทานยาบำรุง ฝากช้าก็ไม่ใช่ว่าจะดีนะคะ

รีบไปนะคะ หาเวลาไปบ้านนี้กว่าจะได้เจอหมอก็ 10 สัปดาห์ค่ะ ช้าหน่อย

แม่อยู่แถวไหนคะเดี๊ยวนี้รพ.รัฐส่วนใหญ่มีโครงการฝากครรภ์ฟรีแล้วนะ

ยุ นครปฐมค่ะเเม่