58 ตอบกลับ

บ้านนี้ 4 เดือนคว่ำค่ะ คว่ำได้จนตอนนี้ 5 เดือนแล้วพอปล่อยนอนก็ไม่ค่อยอยากคว่ำ คว่ำแล้วหงายกลับยังไม่เป็นเลยค่ะ ร้องจะให้อุ้มนั่ง อุ้มยืนอย่างเดียวเลย แล้วแต่พัฒนาการเด็กน่ะค่ะ ข้างบ้านเราคว่ำตั่งแต่สามเดือนค่ะ

บ้านนี้ให้คว่ำตั้งแต่ไม่เกินครึ่งเดือนเลยคะ ตอนนี้ลูกจะเดือนนึงแล้ว ตะแคงนอนเองแล้ว เวลาจับนอนคว่ำก็จะหันหัวได้เอง 555

แม่จะหมายถึงน้องคว่ำเองโดยที่เราไม่ได้ตับใช่ไม๊คะ บ้านนี้สี่เดือนกว่าค่ะ ห้าเดือน คว่ำเอง หงายเองได้กลิ้งได้

บ้านนี้ 4เดือน 8 วันค่ะ น้องจ้ำม่ำ เลยช้าหน่อย แต่พอพลิกคว่ำได้ ทีนี้เอะอะก็คว่ำค่ะ ต้องระวังนิดนึง😊

ไม่ต้องกังวลนะคะ​ ลูกสาวคนแรกไม่พลิกคว่ำพลิกหงายเลยค่ะ​ สุขภาพ​แข็งแรง​ดี​ ตอนนี้​ 6​ ขวบแล้วค่ะ😊

บ้านนี้ 4 เดือน 12 วันค่ะ คว่ำหงายได้คล่องตอน 5 เดือนกว่า ตอนนี้5เดือน19วัน คว่ำหงายทั้งวันค่ะ

น้อง3เดือนครึ่งคว่ำได้เป็นบางครั้งที่อยากจะคว่ำ 😂 แต่ค่อนข้างเจ้าเนื้อเค้าว่าหนักตูดคะ 😆

บ้านนี้ก็4เดือนแล้วแต่ยังไม่คว่ำ หมอบอกว่าตัวใหญ่เขาจะคว่ำช้าหน่อยไม่ผิดปกติอะไรค่ะ 😅

บ้านนี้คว่ำได้ตอน 3 เดือนเต็มค่ะ หลังๆมานี้คว่ำบ้างแต่น้อยครั้งเหมือนน้องขี้เกียดอะค่ะ

บ้านนี้จะ 5 เดือนแล้วค่ะ ไม่คว่ำเลย นั่งก็ไม่อยากนั่งค่ะ มีแต่จะยืน เต้นอย่างเดียวค่ะ