10 ตอบกลับ

ของเราก็ทำทุกอย่างค่ะ เริ่มตอนวีค 38 มีกินสับปะรด, มะละกอสุก, มะม่วง, กล้วย, อินทผาลัม, กินปลา, โยเกิร์ต, กินพวกธัญพืช, ถั่วเมล็ดแห้ง, ไข่ไก่, เดินทุกเช้า 30 นาที, ว่ายน้ำ, ให้พ่อตาม, กระตุ้นกับบีบหัวนมและเต้านม, ออกกำลังกายเร่งคลอด เช่น squats, lunges, pelvic tilts, butterfly stretch, ลูบหน้าท้องบ่อย ๆ ก็ไม่เกิดอะไรขึ้นค่ะ จนสั่งน้ำพรุนกับชาใบราสเบอร์รี่มากินค่ะ ก็มีมูกเลือดใหญ่มากตอนกลางดึก เช้ามาก็น้ำคร่ำแตกเลยค่ะ แล้วน้องก็คลอดวันนั้นเลย

เรากินน้ำพรุนสกัดของสก็อตค่ะ ซื้อได้ตามห้างทั่วไป แต่เราสั่งผ่าน grabmart จาก BigC ค่ะ ส่วนชาใบราสเบอร์รี่ เราสั่งผ่าน shopee ค่ะ ร้านนี้ https://shp.ee/u96vemr ราคาถูกกับส่งไวสุด เพราะรีบใช้ 😅

39+3 ทำทุกอย่างค่ะ เดินเยอะๆ พ่อตามตลอด กินสัปปะรด นั่งท่าผีเสื้อจนอีกนิดก็บินได้แล้ว ขี่รถมอไซทุกวัน ทุกวันจริงๆตั้งแต่ท้องอ่อน ไปกินหมูกะทะที่เขาว่าทำให้คลอด กินอาทิตย์ละครั้งตั้งแต่35วีค ก็ยังไม่คลอด โดนกระตุ้นไปก็ไม่มีอาการไม่มีเลือดออกเลย🤣🤣🤣

ของเราก็เป็นแบบนี้เงียบจนเลือกวันผ่า 39+6weeks สรุปน้องมาตอนมานอนวันผ่าเลยค่ะ สรุปได้คลอดธรรมชาติ สู้ๆนะคะ ✌️

บ้านนี้ทำวิธีแล้วน่ะ นั่งผีเสื้อก็แล้ว เดินก็เดินแล้ว ไห้พ่อตามก็แล้ว สัปรดก็แล้ว หมดหนทางแล้วค่ะ 24กันยา

บ้านนี้39+6 วันนี้มีมูกเลือดออกรอดูอาการอิกหน่อยค่ะ น้องดี้นเก่งคงอืดอัดอยากออกมาแต่ยังออกไม่ได้😂

39+2ทำทุกวีธีเหมือนกันค่ะ น้องคงเลือกวันอยู่55555 อาทิตย์หน้าหมอนัดเร่งคลอดแล้วค่ะ

ลองทำ Curb Walking ดูนะค่ะ เราทำตอนเช้า ตอนกลางคืนปวดท้องคลอดเลยค่ะ

บ้านนี้อีก8วันสิบเดือนแล้วคะยากคลอดเหมือนกันคะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

บ้านนี้40+3เงียบมากค่ะ