22 ตอบกลับ

37+6น้ำหนักขึ้นมา20โลแล้วน้ำหนักน้อง3045กำหนดคลอด15สิงหาคม แม่ท้องใหญ่มากมีแต่คนทักว่าท้องแฝดทุกวันนี้เดินเกือบไม่ได้แล้วปวดขาหนีบเดินเหมือนคนทำกายภาพบำบัดไม่รู้ว่าบ้านอื่นเป็นไหม เจ็บเตือนบ่อยมากแต่ก็ยังเงียบ,😭😭😭

บ้านนี้ 37+2 แล้วค่ะ น้ำหนักขึ้นมา 10 โล จริงๆกำหนด 18สิงหาคม หมอบอกหลัง 4 สิงหาคมไป วันไหนก็ได้ แต่ว่าท้องใหญ่มาก เลยนัดผ่าวันที่ 6 สิงหาเลยค่ะ ไม่ไหวแล้ววว

คุณแม่คลอดเองหรือผ่าคะ

คล้ายกันเลยแม่ 36+2 wk น้ำหนักขึ้นมา20kg. น้อง3,000 กำหนด26 สค. อึดอัดมากอยากแตกแล้ว อยากให้เลย37wkไวไว แม่มีอาการเตือนบ้างรึยังคะ หรือมีอาการอะไรบ้างมั้ยคะ

น้ำหนักขึ้น20โลโดนหมอบ่นไหมค่ะ

บ้านนี้39+2แล้ว ท้อง2ค่ะ ยังไม่มีวี่แววจะออกมาเลยค่ะ กำหนด5สิงหานี้แล้วคุณหมอบอกหน้าท้องคุณแม่เล็ก แต่น้ำหนักขึ้นมา13โลแล้วค่ะ 😅😅😅

บ้านนี้37w น้ำหนักแม่ขึ้นมา2โลเองแต่น้ำหนักลูก2100กรัมเองกำหนดคลอด 21 ส.ค กลัวน้ำหนักลูกจะไม่ผ่านเกฎฑ์ค่ะ

จริงค่ะ เมื่อก่อนมีแต่คนทักว่าท้องเล็ก พอใกล้คลอดท้องโตมาก จนอีแม่อยากแตกสุดๆ อึดอัดไม่ไหว 😂

บ้านนี้ 37 วีค แม่น้ำหนักขึ้นแค่ 4 กิโลเอง แต่น้ำหนักลูก 3,000+ กรัมแล้ว กำหนดคลอด 20 สิงหานี้ค่ะ

ตอนท้องแรกลูกหนัก2,600กรัม แม่ขึ้นมา16กก. สรุปลงแม่หมดเลยค่ะ 😅 ส่วนตอนนี้ท้องสอง ช่วง1-5เดือนแรกไม่มีอาการแพ้ท้องแต่ทานน้อยนน.ลงไป3กก. (กังวลอยู่ว่าลูกจะนน.ไม่ถึงเกณฑ์) พอ6เดือนขึ้นไปเริ่มทานได้เยอะขึ้น ถ้าทานข้าวจะทานแค่1ทัพพี เน้นทานกับข้าว ทานแค่พอไหว ทานมากไม่ได้ค่ะ แน่นท้อง ไม่สบายตัว แต่ถ้ามื้อไหนทานข้าวแล้ว ก็จะไม่ทานพวกแป้งหรือขนมปังนะคะ ปกติชอบดื่มน้ำหวานๆด้วยค่ะ และตอน6เดือนตรวจเจอเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ 😭 คุณหมอให้คุมอาหารเอง ยังไม่ให้ฉีดอินซูลินนะคะ รอดไป 😌

VIP Member

บ้านนี้​ 3​ สิงหาคม​ ค่ะ 39+3​ บวมตึงเท้าและมือมากค่ะ​ เดินไม่ค่อยไหวแล้วจ้าาา..........

บ้านนี้​ 37w​ น้ำหนักแม่ขึ้นมา7กิโล​ น้ำหนักลูก​ 3,000 กรัม​ กำหนดคลอด​ 21​ สิงหาค่ะ

บ้านนี้36+6นํ้าหนักแม่ขึ้น12โลตัวน้อยหนัก2520 กำหนด22สิงหาคม​อยากแตกเหมือนกันค่ะ