26 ตอบกลับ

บ้านนี้33w4dค่ะ ซาวล่าสุด32wหนัก 2050g คุณหมอบอกน้องกลับหัวแล้ว ท้องแข็งบ่อยมาก น้องดิ้นแรงมากถีบแต่ละทีเน้นๆเลย😂 ปวดตัวปวดขาปวดเข่าไปหมดเดินแต่ละทีก็ลำบาก นิดๆหน่อยๆก็เหนื่อย น้ำหนักแม่ขึ้นมา 10kg แล้วตอนนี้

หนูอยากรุ้ว่าน้ำหนักที่บอกยุในไตรมาสแต่ละสัปดาร์อ่ะมันตรงไหมกับน้ำหนักจริงของเราในตอนนี้ หนูรุ้สึกว่าของหนูมันดูน้อยมาก กลัวว่าน้ำหนักที่เพิ่มขึ้นยุตอนนี้ไม่ได้ลงลูกเลย

น้องน้ำหนักเท่าไหร่แล้วค่ะคุณแม่

บ้านนี้ 34 วีคพอดีค่ะ เริ่มรุสึกอึดอัดนิดหน่อย แต่บางทีมีอาการหายใจไม่ค่อยอิ่มค่ะ และลูกดิ้นแรงขึ้นเยอะเลย จนบางทีดิ้นจนเสียวแปล๊บในท้องเลยค่ะ #ทีมลูกชายค่ะ

32w 6dกำหนด 19 ก.ย. ค่ะ นัดผ่า 10 ก.ย. บ้านนี้แม่ก็ตัวเล็กค่ะ 32w2dไปซาวด์มาน้อง 1,644g.ค่ะ ดิ้นเก่งมาก น้ำหนักแม่ขึ้นมาแค่ 3.6kg.เองค่ะ รวมตอนนี้หนัก 43.60kg. ท้องแรกค่ะ

ขอให้คุณแม่ทุกคนคลอดง่ายและผ่านวิกฤษนี้ไปด้วยกันนะค่ะ

32+4 แล้วค่ะ ซาวล่าสุดตอน26+3 น.น1,180g กำหนด21กันยาค่ะ แต่ได้ผ่าก่อน เพราะคนแรกผ่าจ้า อยากเจอหน้าแล้วววววว👶🏻❤️ บ้านนี้จัดตะกร้าพร้อมหิ้วแล้วจ้า

บ้านนี้32วิกคลอด24กันยา แต่น้องตัวเล็กมากน้ำได้แค่1,525กรัมน้ำคล้ำก็น้อยใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างช่วยแชน์วิธีแก้ให้หน่อยแม่เครียดมากเลยค่ะ

จ้า ขอบคุณจ้า

บ้านนี้กำหนดคลอด 13 กันยาจ้า เดินนิดหน่อยปวดขาแล้ว เคลื่อนไหวก็ช้าลง แถมยังไม่ได้ลาคลอดเลยค่ะ ซื้อของเตรียมคลอดก็ยังไม่ครบ

สู้ๆ แข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ

32w กำหนด23กย น้ำหนัก1700กรัม อยากผ่าแต่พยาบาลหน้าห้องบอก ท้องแรกอยากให้คลอดเอง แม่เริ่มกังวลกลัว

33 วิค นน. 2,803g. ตอนนี้ 34 วิค ไม่รู้กรัม แต่ที่แน่ๆ ต้องเลื่อนนัดคบอดเข้ามาอีก ก่อนกำหนดอาทิตนึงค่ะ

31+2w เเล้วคะซาวตอน28wน้องหนัก1214กรัมคะกำหนดคลอด30กันยาคะเเต่หมอบอกผ่าก่อนสองสับดาคะ