43 ตอบกลับ

33 week ยังไม่แตกค่ะ หลักๆใช้น้ำมันมะพร้าวทาหลังอาบน้ำเสร็จ แล้วก็ซับให้แห้ง ทาครีมบำรุงต่อ ตอนแรกใช้นีเวียตลับฟ้า มีช่วงนึงคันมาก เลยใช้ไดอะบีเดิร์ม ปัจจุบันใช้ i-knew ค่ะ ลุ้นสัปดาห์ที่เหลือว่าจะแตกมั้ย ☺️

พรุ่งนี้จะคลอดแล้วยังไม่แตกจ้าคือลุ้นทุกวันเหมือนกัน ใช้ออยนีเวียใช้palmer's ตั้งแต่เดือนแรกค่ะที่เป็นมาส์กข้นๆทาเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆเปิดพุงนอนเลยเหนียวหนืบหนับ555

ของเรา39wใกล้คลอดแล้วยังไม่แตกลายเลยค่ะ อาศัยกินน้ำเยอะๆ+น้ำมะพร้าวค่ะ+กินคอลลาเจนด้วยค่ะเลยไม่แตกลายเลย ไม่ได้ใช้ครีมทาไรเลยค่ะ

ทานคอลลาเจนของอะไรค่ะแม่

บ้านนี้ 29 วีค ไม่แตกเลยค่ะ น่าจะเพราะว่าทาตั้งแต่ 5 วีคที่รู้ว่ามีน้องเลย^^ ใช้เบบี้ออยล์กับ Cocoro สลับกันค่ะ

ไม่แตกเลยคะ ท้อง3. ไม่เคยทาอะไรเลยนอกจากแป้งเด็ก ไม่ก็เเป้งเย็น น่าจะเป็นเพราะท้องหนานะคะ เลยแตกยาก

Super Mum

29w ค่ะ ยังไม่แตก หลังคลอดไม่หายนะคะ เพราะผิวขยายตัว ต้องทาครีมบำรุงเรื่อยๆค่ะ Bio oil Coconut oil Nivea cream

37 วีคแล้ว ยังไม่แตกค่ะ รอลุ้นหลังคลอดอีก 😅 ส่วนตัวทาออย Bio oil หลังอาบน้ำ เช้า-เย็น ทุกวันค่ะ

ท้อง3 ค่ะตอนนี้ 38 วีค ท้องไม่แตก ไม่ได้ทาอะไรเป็นพิเศษ แค่ไม่เกา เวลาคันก็ลูบๆเอา😁

แนะนำตัวนี้เลยค่ะ เราเริ่มอตกแรกๆ คุณหมอแนะนำ หายเลยค่ะ ท้อง4 แล้วมช้ตลอด ไม่แตกเลยค่ะ

https://www.facebook.com/2049346585330495/posts/2596362880628860/ ลองดูนะคะ

ไม่แตกแต่ตกกระ​ทั่วท้องเลยค่ะ อาจเป็นเพราะหนังท้องหนาด้วย ใช้แค่น้ำมันมะพร้าวค่ะ