29 ตอบกลับ

บ้านนี้36สัปดาห์ 4วันแล้วค่ะ จู้ๆก็ปวดหลังขึ้นมาหลังจะขาดจะหักออกจากกันเลยค่ะ นอนท่าไหนไม่ได้เลย นั่งก็ไม่ได้ทรมานมากค่ะ บ้านไหนเป็นเหมือนกันไหมค่ะ มันเป๋นเพร่ะอะไรค้ะ อันตรายไหมค้ะ

เป็นเหมือนกันค่ะตอนนี้37W1หน่วงๆท้องเป็นบางครั้งนั่งนานหรือเดินก็ท้องปั้นและแข็งค่ะปวดจิมิลงว่างขาด้วยค่ะพลิกตัวเปลี่ยนท่าก็ปวดมากค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะแม่ มีอาการคล้ายๆกันเลยค่ะ หน่วงท้องมาก ท้องแข็งบ่อยๆ แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยค่ะ ตอนนี้ก็หน่วงท้องวนไป

แม่บ้านนี้แตกวันนี้แล้วค่า กำหนดคลอด 2 พย ท้องแข็งถี่หน่วงๆตอนตี5 ช่วง9โมงเช้ามาน้ำเดิน มาโรงบาลปากมดลูกเปิดแล้ว คลอดตอน15:36เลยค่ะ

ดีใจด้วยนะค่ะ

วันเดียวกันเลยค่ะ ตอนกลางคืนปวดหน่วงมา 2 วันแล้ว น้องดิ้นต่ำ มีท้องแข็งบ้าง กดไหลย้อนแสบคอ แต่ไม่มีอาการบวมเลยค่ะ อยากแตกแล้ว

กำหนด 9 เหมือนกันเลยจ้า เดินไม่ค่อยไหว นั่งก็ไม่ค่อยได้ นอนก็ไม่ได้เลยจ้า ก้มๆเงยๆ อาบน้ำให้คนโต ก็เริ่มจะไม่ไหวแล้วค่ะ

บ้านนี้7/11ค่ะ มีอาการหน่วงปวดหว่างขา บางทีลูกดิ้นทีฉี่แทบแตก อาการเจ็บหลอกมีบ้างครั้งถ้านั่งหรือยืนนานๆค่ะ

ใช่เลยค่ะอาการแบบนี่เลยค่ะตอนนี่

กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะ ไม่มีอาการอะไรเลย ท้องปั้นแข็งมีบ้าง แต่ก็หายไป มีแต่มูกสีขาวข้นๆ ค่ะ อยากแตกแล้ว

ตอนนี้เป็นอยู่ค่ะไม่แน่ใจว่าจริงหรือหลอก แต่ก่อนหน้านี้แม่ยังไม่เจอมูกนะคะหรือไม่เห็นไม่รู้เหมือนกัน

บ้านนี้แตกเป็นที่เรียบร้อย👼🏻💝

บ้านนี้กำหนดคลอด13พ.ย ค่ะ ตอนนี้ได้37วิคแล้ว ท้องปั้นแข็งบ่อยเวลายืนนานหรือนั่งนานๆ ลุกเดินเริ่มลำบากค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ