69 ตอบกลับ

ใหญ่ค่ะ บ้านนี้ตอนอายุครรภ์เท่านั้น แบน ราบ เรียบ ค่ะ แต่ขนาดของท้องและน้ำหนักตัวของแม่ ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับการเจริญเติบโตและความแข็งแรงของทารกในครรภ์ค่ะ ถ้าซาวด์ดูแล้วหมอไม่ได้ว่าอะไรเรื่องขนาดหรือนน.ตัวลูก ก็ไม่มีอะไรต้องกังวลค่ะ

VIP Member

15w แค่นี้ไม่เล็กเลยค่ะแม่ อย่าไปคิดมากเรื่องท้องเล็กท้องใหญ่ ขอแค่ลูกในท้องน้ำหนักตามเกณฑ์ แข็งแรงก็พอแลเวคะ

หมอบอกว่าลูกปกติก็สบายใจได้จร้าท้องเล็กท้องใหญ่ไม่ต้องกังวลนะ😍

23วีคค่ะ เหมือนกันบางคนก็บอกใหญ่บางคนก็บอกเล็ก อย่าสนใจเลยค่ะ

อ่อแมวเราเลี้ยงปิดค่ะ ไม่ได้เลี้ยงเปิด ไม่เสี่ยงต่อการได้รับเชื้อโรคจากอาหารดิบ และรักษาความสะอาดดี

VIP Member

ปกติค่ะ บ้านนี้ 4 เดือนแรกแบนราบเลยค่ะ ท้องพึ่งออก5-6เดือนเองค่ะ

Super Mum

ใหญ่เท่าเราตอน 6 เดือนเลยค่ะ สงสัยคุณแม่จะทานเก่งนะคะเนี่ย

ถ้าเห็นของเรา นะ ของคุณแม่คือใหญ่มากเลย อายุครรภ์ใกล้ๆกัน

ใหญ่ค่ะถ้า15วีค ไม่ต้องกังวลค่ะดูที่น้ำหนักลูกดีกว่าค้ะ

VIP Member

ไม่เล็กค่ะบ้านนี้ท้อวยังไม่ออกเลยค่ะ 17วีค6วัน

ปกติค่ะ ใคนจะว่ายังไง แม่ควรโฟกัสน้ำหนักลูกพอจ้า