1 ตอบกลับ

เห็นด้วยค่ะ เราเคยโพสถามเรื่องการตรวจภายใน หมอใช้คำว่าเผื่อเลือดออกเอาผ้าอนามัยมาด้วย หมอใช้คำว่าเผื่อก็แสดงว่าต้องมีคนเลือดไม่ออกด้วย เราก็แค่โพสถามว่า มีแม่ๆท่านไหนตรวจภายในเลือดออกบ้างจะเป็นอันตรายไหม มีอีเวรตัวไหนก็ไม่รู้ค่ะมาตอบ เอ้าาา ก็จะคลอดแล้วตรวจปากมดลูกมันก็ต้องมีเลือดออกทุกคน ที่หลังถามหมอให้เข้าใจ ส่วนบ้านนี้ศึกษาเอาสะสมความรู้ ถุ่ย! คำตอบตอแหลมากเลยค่ะ ถ้าอยู่ใกล้ๆอยากจะเอาส้นตีนถีบน่ามากเลย ตอบแบบตอแหลแบบนี้ไม่ต้องมาตอบจะดีกว่า