93 ตอบกลับ

เอาจิงๆควรจะดูลูกตอนโตด้วย ตอนเด็กๆก็น่ารักหรอก ตอนโตจะมีปมนิดหน่อยไปเรียนมหาลัยเพื่อนถามชื่ออะไร ชื่อบัวบุญ พิมพ์บุญ เงี้ย5555

แล้วกุบอกไม่น่ารักตอนไหนวะ กุหมายถึงตั้งชื่อลูกให้คิดถึงตอนมันโตด้วย สมมติหน้าสวยมากแต่ชื่อโบราณมากใครๆก็ต้องขำป่ะ

บัวบุญค่ะ แปลกดีไม่ซ้ำใคร เราเองก็จะตั้งชื่อลูกสาวไม่อยากให้ซ้ำใครเหมือนกัน คิดหัวจะระเบิดแล้วค่ะ 😅🤣

พิมพ์​บุญน่ารักดีค่ะคิดชื่อได้น่ารักมากเลยค่ะ

ใบบุญคะ​ 😊เราก็ตั้งชื่อลูกสาวไว้ว่า​ ใบบัวคะ

ถ้าเป็นชื่อเล่น เราว่าพิมพ์บุญ กับ ใบบุญ

ใบบัว บัวบูชา บุญรักษา ก็เพราะนะคะ

พิมพ์บุญ น่ารักดีไม่เหมือนใครค่ะ

VIP Member

คิดชื่อเหมือนกันเรยน้องใบบุญ

ใบบุญ ดูมีความหมายที่สุดค่ะ

ของที่บ้านชื่อใบบุญจ้า