2 ตอบกลับ

ก่อนอื่นต้องเลิกร้องให้ก่อนค่ะการที่ร้องให้มีผลกระทบกับพัฒนาการของลูกในท้องมากอย่างอื่นต้องรักตัวเองรักลูกก่อนค่ะเพราะสิ่งที่มีค่าที่สุดคือลูกที่กำลังจะเกิดมาเพื่อเป็นกำลังใจให้คุณ สามีถึงเลิกกันไปก็เป็นคนอื่นต้องทำใจให้สบายค่ะปล่อยวางในเมื่อมันเกิดขึ้นแล้วยอมรับและเรียนรู้ที่จะอยูกับมันค่ะ **เรื่องนี้เคยเกิดขึ้นกับเราเราเข้าใจถึงความรู้สึกดีค่ะแต่เดี๋ยวมันจะผ่านไปนะแม่ความเข้มแข็งและสติเท่านั้นที่จะช่วยได้ค่ะ

ขอบคุนมากนะค่ะ

เลิกค่ะ ถ้าคิดว่าเลี้ยงลูกตัวเองได้ ไม่ต้องไปแคร์ผู้ชายที่ไม่มีความรับผิดชอบ เพราะถ้าเหงาก็ต้องหาอย่างอื่นทำ ไม่ใช่หาผู้หญิงมาทำ

ขอบคุณนะค่ะที่ให้คำแนะนำ มืดแปดด้านหมดแล้วค่ะ