มาบอกชื่อ คลินิก โรงพยาบาล ที่ไปฝากครรภ์กันค่ะ

อยากรู้ที่ไหน #ไม่เม้นถามนะคะ ❌เพราะคุณจะไม่ได้คำตอบใดๆเลยค่ะ ให้เลื่อนหาชื่อคลินิก ร.พ. ดูก่อนค่ะ มีแน่นอน ถ้าเป็น รพ. เดียวกันกับที่คุณแม่อยากรู้รายละเอียด ค่อยคอมเมนต์ใต้คอมเมนต์นั้นอีกที ระบบจะแจ้งเตือนไปหาคุณแม่ท่านนั้นอัตโนมัติ และคุณมีโอกาสที่จะได้คำตอบค่ะ 😊 --------- บอกแอดมินหน่อยจ้า คุณแม่ฝากครรภ์ คลินิกชื่ออะไร หรือโรงพยาบาลไหน จังหวัดอะไร เนื่องจากคุณแม่ในแอปของเรามีอยู่ทั่วประเทศ ซึ่งในแต่ละจังหวัดก็มีโรงพยาบาล คลินิก ฝากครรภ์มากมาย หลายคนไม่รู้จะไปที่ไหนดี งั้นเรามาแชร์ข้อมูลเอาไว้ให้กับคุณแม่คนอื่น ๆ เผื่อใครอยู่จังหวัดเดียวกันจะได้ตัดสินใจง่ายขึ้นนะคะ

2767 ตอบกลับ

เดิมฝากที่คลินิกต่างจังหวัดค่ะ ช่วงหลังย้ายตามสามีมากทมไปฝากที่ภูมิพล ล่าสุดใกล้คลอด+โควิดรพแทบไม่เหลือห้องพิเศษ ก็เลยย้ายมาบีแคร์เพื่อเตรียมคลอด 😂

คลินิกหมออรพิน สมุทรปราการ ฝากธรรมดาแต่ดูแลดีมาก ตั้งแต่เรื่องอาหารการกินจนถึงขึ้นตอนการหายใจในการคลอดลูก ซาวบ่อย เพื่อดูว่าเด็กในท้องยังปลอดภัยดีไหม

คลีนิคอยู่ตรงไหนคะ

โรงพยาบาล นครพิงค์คะ ค่าผ่าคลอดบวกกับห้องพิเศษเท่าไหร่คะ อยากทราบข้อมูล พอดีอยากย้ายจากแม่และเด็กเพราะดูแลไม่มีเลย บ้านนี้เจ็บจนเดินแถบไม่ได้แล้วคะ

ตามด้วยค่ะแม่

โรงพยาบาลเจริญกรุงประชารักษ์ กทม. ค่ะประกันสังคม ... ไม่ต้องจ่ายไม่ต้องเบิกรึแจ้งประกันสังคมใช่ไหมคะ? ใช้สิทธิ์ประกันสังคมของโรงพยาบาลที่ลง 😅

ฝากครรภ์กับคุณหมอ นภดล ผดุงชีวิต ที่โรงพยาบาลวิภาวดี กทม. คุณหมอท่านเน้นคลอดธรรมชาติ ท่านให้คำแนะนำที่ดี มีคนไปฝากกับคุณหมอเยอะ คิวยาวตลอด

โรงพยาบาลพรเจริญ (ในใจแอบกลัวเพราะทางพยาบาลที่อยู่ในห้องฉุกเฉิน ไม่ค่อยสนใจคนไข้เลย ) 😂😂😂 แต่ถ้าได้ผ่ารอบ2 เราจะไปคลอดที่ โรงพยาบาลบึงกาฬ

VIP Member

ฝากคลินิกแพทย์หญิงจิราพร หมอน่ารัก ตลก มือเบา คลอดโรงพยาบาลเจ้าพระยาอภัยภูเบศ ปราจีนบุรี ที่โรงพยาบาลดีมากจะเน้นการดูแลเกี่ยวกับสมุนไพร

ระหว่าง คลอดรพ. สมเด็จพระปิ่นเกล้า(ทหารเรือ) กับ รพ. เจริญกรุงประชารักษ์ ที่ไหนดีค่ะ รบกวนแม่รีวิวจากประสบการ์ณแม่ๆหน่อยค่ะ ลังเล 2 รพ.ค่ะ

ฝากที่โรงพยาบาล ศิครินทร์ สาขา กรุงเทพจร้า มีคุณแม่คนไหนฝากที่นี่เหมือนกันไหมคะ ฝากกับคุณหมออ่ะไรเอ่ย ของเราคุณหมอ นราธร สุวรรณเวช จร้า

โรงพยาบาลสมิติเวชชลบุรี ตอนคลอดจะไปคลอดที่เองที่ โรงพยาบาลชลบุรีจ้า สู้ราคาคลอดไม่ไหว เศรษฐกิจแบบนี้ เก็บเงินส่วนต่างไว้เลี้ยงลูกจ้า