15 ตอบกลับ

ใจเย็นๆค่ะ พยายามกิน แม่บ้านนี้น่ำหนักมาขึ้นตอนเดือนที่7ค่ะ แรกท้อง53kg แพ้ท้องเกือบ5เดือน น้ำหนักเหลือ 47kg พอหายแพ้กินอะไรได้กินหมดค่ะ เนื้อ นม ไข่ น้ำหนักก็ยังขึ้นน้อยอยู่ค่ะ แต่ซาวแล้วลูกในท้องได้น้ำหนักตามเกณฑ์พอดี ค่อยโล่งอกค่ะ 😂😅

VIP Member

บ้านนี้ช่วง 4 เดือนก็น้ำหนักไม่ขึ้นค่ะ ตอนนี้จะเข้า 8 เดือน เพิ่งขึ้นมา 3-4 โลเองค่ะ

บ้านนี้ 4 เดือน น้ำหนักลงมา 7 โลแล้วจ้า ท้องแรกลง 10 โลเลย ลูกคลอด 36week น้ำหนัก 3,840 กรัม

บ้านนี้ช่วงแรกก้อไม่ขึ้นคะลดด้วยซ้ำมาขึ้นช่วง5เดือนเข้า6เดือนคะ

เหมือนกันเลยค่ะ นี้ห้าเดือนพึ่งขึ้นค่ะ ของเราเเพ้ท้องหนักด้วย

บ้านนี้พึ่งมาขึ้น ตอน 5 เดือนจ้า ตอนนี้6 เดือนขึ้นมา4โลคะ

Super Mum

มันจะคอมโบช่วง 20w+ ค่ะ ถ้าไม่คุมอาหาร พุ่งพรวดเลยค่ะ 🤣

บ้านนี้3เดือนน้ำหนักก็ยังไม่ขึ้นเหมือนกันจ้าแม่

4เดือนบ้สนนี้ก้อไม่ขึ้นค้ะ มาขึ้นตอน5-6เดือน

บ้านนี้แรกๆลงค่ะ อีกหน่อยจะขึ้นเอาๆ✌✌