17 ตอบกลับ

ตอน 6 เดือนขึ้นมา 9 โลค่ะ คุณหมอไม่ได้ว่าอะไร แค่บอกว่าน้ำหนักขึ้นดีนะ 😄

พอกันค่ะ​ แต่น้องหนักแค่392gเองกลัวน้องจจะนน.น้อยมากค่ะ

19สัปดาห์น้ำหนักแม่ยังไม่ขึ้นเลยจ้า ก่อนท้อง 53.7 ตอนนี้ 51 😂😂😂

เกี่ยวกับการแพ้ค่ะ​ แต่ก็ปกตินะแค่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์​ก็หายห่วงได้ละค่ะ

บ้านนี้คุมอาหาร ไม่ขึ้นเลยค่ะ ลดจากก่อนท้องไปประมาณ3-5โลได้

อ่อ​ สู้ค่ะแม่​ น้ำหนักไม่ขึ้นเยอะเป็นผลดีกับเราแล้วน้องน้ำหยักตามเกณฑ์​ยิ่ง​หายห่วงค่ะ

6เดือนน้ำหนักขึ้น3โลครึ่งคะ ส่วนลูกน้ำหนัก918กรัมคะ

❤️❤️ขอบคุณ​ค่ะ​ แข็งแรง​ทั้งคู่นะค่ะ❤️❤️

บ้านนี้ ตอนท้องหนัก 50. ตอนนี้7 เดือน ขึ้นมา10 กิโล

เช่นกันคะ 😀😀😀

VIP Member

บ้านนี้ก่อนท้อง 48กก. ตอน6เดือนได้ 50กก. เองค่ะแม่

ขอบคุณ​มาก​ค่ะ​ แข็งแรง​ทั้งแม่และลูกคลอดง่ายๆจ้า❤️

3 โลค่ะ ตอนนี้ 7 เดือน ขึ้นรวม 4.5 โลแล้วค่ะ

ดีแล้วค่ะ​ แค่น้องน้ำหนัก​ตามเกณฑ์​ แต่เราขึ้นซะเยอะเลยย​ ยังขึ้นอีกเรื่อยๆ5555

7เดือน ขึ้น10โลแล้วค่ะ

พอกันค่ะ​ แต่น้องแค่​ 392g​ เอง​ หวั่นๆลงแม่แน่เลย

ประมาณ5.4กก. จ้าแม่

จ้าแม่ 😊

ก่อนท้อง42ตอนนี้48.5

ใช่คะ แต่ตัวเท่าเดิมน่าจะลูกกินหมด555