50 ตอบกลับ

หาเสื้อในตัวใหญ่หน่อยค่ะจะได้ไม่กดทับหัวนม พยายามอย่าบีบค่ะเดี๋ยวมดลูกบีบตัวคลอดก่อนกำหนด ของเพื่อนก็ไหลแบบนี้เหมือนกันค่ะ แต่ก็คลอด38+เหมือนกันค่ะ ส่วนตัวไหลหลังคลอด2วันค่ะ

บ้านนี้เริ่มไหลตั้งแต่4เดือนค่ะ ไหลเปียกเสื้อไปหมด ตอนนี้จะเข้า8เดือนแล้ว นํ้านมไหลแบบนี้มีภาวะคลอดก่อนกำหนดมั้ยค่ะ

ถ้าแม่ท้อง 2 ถือว่าเป็นเรื่องปกติค่ะ แต่ถ้าท้องแรกก็แล้วแต่ฮอร์โมนคุณแม่ค่ะแต่เรา 7 เดือนแล้วก็ยังไม่มีน้ำนมเลยค่ะ

บ้านนี้ก็ไหลถี่มากเลยค่ะช่วง2-3วันมานี่จนเสื้อเปียก น้ำนมบ้านนี้เริ่มซึมมาตั้งแต่3เดือนจนตอนนี้เลยค่ะ

บ้านนี้34+4ลองบีบดู อยากมีน้ำนมบ้าง😁 ปรากฏว่าเจ็บฟรีค่ะไม่มีเลย กลัวตอนคลอดจะไม่มีนมให้ลูกกิน😑

หุ้ยย ดีจัง อยากมีบ้างได้ทันลูกกินเวลาคลอด

35 ท้อง3ไม่มีอะไรเลยเต้านมก็ไม่คัดเลยค่ะยังคิดอยู่ว่าจะมีน้ำนมให้ลูกไหม จะผ่าคลอดค่ะตอน37วีค ค่ะ

บ้านนี้ก็ไหลค่ะ. ตอนนี้33+3แล้วก็ยังไหลค่ะ. บางครั้งเผลอนอนทับนิดเดียวไหลเปียกเสื้อ😂😂

มาตอน 27 วีคเหมือนกัน ไม่เป็นไรค่ะแม่ แค่อย่าไปบีบมัน ถ้าใกล้คลอด ยิ่งจะคัดมาก เจ็บ

ท้อง2ค่ะน้ำนมซึมตอน5-6เดือนค่ะตอนนี้38+5ไหลเยอะเลยค่ะต้องใช้แผ่นซับน้ำนม ค่ะ

ปกติค่ะแม่ แต่บ้านนี้ยังไม่ไหลค่ะ แต่ลองบีบดูก็มีน้ำนมออกมาอยู่ค่ะ 33w5dค่ะ