7 ตอบกลับ

น้ำนมจะมาช่วงไตรมาสที่3ของการตั้งครรภ์ คือช่วง7-9เดือน ควรทานอาหารบำรุงน้ำนม จพำวกที่มีธาตุเหล็ก วิตามินซีและวิตามินดีสูงๆ เช่นผักผลไม้ ปลา ไข่แดง ประมาณนี้ครับ

พริกไทยสด หัวปลี ช่วยได้มากค่ะ เห็นผลทันทีลองเอามาปรุงในอาหารดูนะค่ะ

บ้านนี้มาตอนท้อง8เดือน ทานแกงจะหัวปลีช่วยให้มีน้ำนมจ้า

VIP Member

ตอนนี้เรากินแต่แกงเลียงเลยคะ กินอย่างอื่นไม่เป็นคะ

นมจะมาตอนหลังคลอดคะ หัวปรี อินทผลัม มะขาม

มีกระเพรา หัวปลี ฟักทอง ด้วยจ้ะ

6-7เดือนเริ่มมีแล้วค่ะ