2 ตอบกลับ

บ้านนี้เป้นค่ะ หมอให้ยาฉีดแต่แม่ต้องควบคุมอาหารด้วย เพราะว่าเวลาตัวเล้กเขาเกิดเขาออกจากเราน้ำตาลเขาจะต่ำหมอไม่สามารถที่จะหาเส้นเขาเตอมีโอกาสที่น้องจะเสีย ในเด้กบางคนเป้นเด้กจั้มโบ้คือเด้กไซส์ใหญ่และในบางเด้กก้จะเป้นเบาหวานในเด้กด้วยค่ะ อันนี้คือฟังจากคุนหมออธิบายมานะคะ ถ้าควบคุมของหวานได้จะดีมาก เอาใจช่วยนะคะ สู้ๆค่ะแม่ บ้านนี้วันศุกผ่าคลอดแล้วค่ะ

ตอนนี้ก็ควบคุมอาหารอยู่ แต่รออีกหนึ่งสัปดาห์ไปตรวจอีก ถ้าต้องใช้ยาฉีดคงแย่แน่ๆเลยคะ

ลูกออกมาจะเป็น เด็กตัวใหญ่ค่ะ น้ำหนักเกินจากน้ำตาล