10 ตอบกลับ

VIP Member

อับชื้นหรือเปล่าค่ะ พวกผ้าปู ที่นอน หมอน ผ้าห่ม บางทีนอนทับนานๆแล้วระบายอากาศไม่ดีเหงือออก ทำให้อับชื้นแล้วเป็นผื่นได้นะคะ อาจะต้องขยันซักขยันเปลี่ยนหน่อย ใช้น้ำยาซักผ้าเด็กสูตรออร์แกนิก ส่วนครีมทาผื่นแนะนำซูโดรครีมค่ะ ใช้ดีมาก ทาได้ทั้งตัว ตั้งแต่ผื่นผ้าอ้อมยันผดผื่นที่หน้าเลยค่ะ

VIP Member

น้องกี่เดือนคะ เด็กเล็กจะเป็นผื่นแบบนี้กันส่วนใหญ่จะมาจากอากาศร้อน พาน้องอยู่ในที่อากาศไม่ร้อนจนเกินไปเดียวน้องจะหายเองค่ะ

ใช้น้ำเกลือเช็ดให้น้องหลังอาบน้ำทุกเช้าค่ะรับรองหาย 100%

บ้านนี้ก้เป็นค่ะ ผู้ใหญ่บอกว่าเกลื่อนน้ำนมเดี๋ยวก้หาย ไม่เจ็บไม่แสบไม่เป็นอันตรายค่ะ

เป็นเกลื้อนน้ำนมใช้นำเกลือซื้อร้านขายยาเช็ดค่ะ..ลูกสาวก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน...หายค่ะ

ลองใช้ตัวสีน้ำตาลดูนะคะ บ้านนี้ก็เป็นทา 2-3 วัน ก็หาย หาซื้อในเน็ต แม่ๆๆแนะนำมา

+1จ้า บ้านนี้ใช้ หน้าใสมาก หายแล้วก็ยังทา

เอาแป้งโยคีทาไห้น้องหน่อยค่ะจะหาย.น้องบ้านนี้ก็เป็นแต่หายแล้ว

เป็นเหมือนกัน​ค่ะเดี๋ยว​ก็หายไปเองค่ะไม่ต้องทาอะไร

ลองเปลี่ยนครีมอาบน้ำค่ะ ไม่ก้ออากาศร้อนค่ะ

แพ้แป้งหรือสบู่ค่ะลูกดิฉันเคยเป็นค่ะ

VIP Member

ใช้บีแพนเธนทาบางๆค่ะ

ที่บ้านก็เป็นค่ะ.. ทาบีแพนเธนหายค่ะ