12 ตอบกลับ

ลองเปลี่ยนนมดูนะค่ะ ลูกเราตอนแรก กินเอส 26 น้องถ่ายยาก พอเปลี่ยนมาเป็นเอนฟ่า น้องไม่ค่อยถ่าย ท้องอืด เปลี่ยนมาเป็น NAN แรกๆก็ถ่ายค่ะ ตดเหม็นมาก ได้ประมานอาทิตย์นิดๆ น้องไม่ถ่ายเลย เปลี่ยนมาเป็นดูแม็ก น้องงอแง ท้องอืด แล้วก็แหวะทั้งๆที่เพิ่งกิน ตอนนี้น้องกินนมแล็คโตเย่นค่ะ เป็นนมที่ลงตัวที่สุดสำหรับลูกเรา ถ่ายง่าย ไม่แหวะ ไม่งอแง ตอนชั่ง 2เดือน 14 วัน น้องได้ 6กิโลค่ะ แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับตัวน้อง ว่าถูกกับยี่ห้อไหน แม่ลองเปลี่ยนนมให้น้องดูนะค่ะ

VIP Member

แม่ให้น้องกินนมกี่ออน ทุกกี่ชั่วโมงคะ บ้านนี้ก็กินดูแลคตั้งแต่1เดือน จนตอนนี้6เดือนเปลี่ยนมากินดูโปรสูตร2แล้ว น้องก็น้ำหนักตามเกณฑ์ดีนะคะ เราชงให้น้องทานตามปริมาณข้างกล่องเลย

ครั้งละกี่ออนคะ

S26 นะค่ะ ให้ทานตั้งแต่แรกเกิดจนปัจจุบัน 1.7 ขวบก็ยังทานอยู่เลยค่ะ น้ำหนักดีแข็งแรงดีทุกอย่างนะค่ะ ถ่ายปกติค่ะ อาจจะเป็นเพราะที่ตัวเด็กทานไม่ถูกก็ได้ค่ะ

บ้านนี้น้องกินs-26 คลอดน้อง 34+4 นน.2,540 ตอนฉีดวัคซีน 2เดือน15 นน.4,860 ตอนนี้3เดือน21 ไม่แน่ใจว่ากี่โล

เราให้ลูกทานs26 ท้องเสีย​ เปลี่ยน​ แลค อึ้เหม็นมาก​ เลยให้ทานhi-q​ ค่ะโอเคเลยค่ะตัวนี้

ค่ะดูแลคอึ้เหม็นมากค่ะ จะลองเลี่ยนใหม่ดูค่ะ

ต้องดูที่น้ำหนักค่ะ ถ้าน้องตัวเล็กลงแต่น้ำหนักยังอยู่ในเกณก็ถือว่าปกติค่ะ

ตอนได้2เดือนน้องหนัก5โลค่ะตอนนี้4เดือนก้อยังหนัก5โลค่ะ

ลองเปลี่ยนนมค่ะแม่บ้านนี้ไห่ลูกกินเอนฟาค่ะ

ลูกคนแรกกินคาร์เนชั่น ตัวใหญ่มากค่ะ

ลองเปลี่ยนนมค่ะ แลตโตเย่น