7 ตอบกลับ

VIP Member

ตอนน้องออกมาใหม่ๆไปหาหมอครั้งเรกค่าตัวเหลือง10กว่าพอไปหาครั้งสุดท้าย2 บ้านนี้ไม่ได้ปลุกให้น้องมากินนม

ขอบคุนคร้าคุณแม่

VIP Member

เป็นปกติของเด็กแรกเกิดค่ะ แม่ต้องปลูกน้องมากินนมทุก 2-3 ชม.นะคะ ช่วยกระตุ้นน้ำนมแม่ด้วยค่ะ

ค่อยหานเครียดหน่อยค่ะขอบคุณนะคะ

ผลออกมาปรกติก็ไม่ต้องห่วงค่ะ บ้านนี้ตัวไม่เหลืองแต่ค่าเลือดเหลือง ส่องไฟ 2 วันค่ะ

กังวลมากกเลยค่ะคุณแม่ ขอบคุณนะคะ🙏

ต้องปลุกน้องมากินนม​ ทุก2-3ชั่วโมงค่ะ

ขอบคุณนะคะ

ปลุกให้น้องกินนมแม่เยอะๆค่ะ

ขอบคุนมากนะคะ จะพยายามค่ะ

VIP Member

ปลุดน้องทุกๆ3ชมให้กินนม

ขอบคุณมากนะคะจะพยายามคร้า

ต้องปลุกค่ะแม่ กินนมเยอะๆจะได้หายเหลือง เราใช้วิธีดีดเท้า และก็สำลีชุบน้ำเช็ดหน้า น้องถึงตื่นกิน

ขอบคุณนะคะ กังวลมากกตอนนี้ จะลองไปใช้ดุนะคะ🙏🙏