25 ตอบกลับ

ตามที่เคยเห็นเด็กบอดตัวเหมือนแม่พูดนี้ละค่ะเด็กคนนั้นโตเร็วมากค่ะเขาควบิดยืดตัวมั้งค่ะแม่ไม่เป็นไรหรอกค่ะแต่ของเรายังไม่คลอดค่ะ

ปกติค่ะ น้องบิดขยายกล้ามเนื้อ บ้านนี้บางครั้งก็บิดจนตดแตก ขี้หยอดก็มี😆😆😆

บ้านนี้บิดตัวตั้งแต่ออกจากโรงพยาบาลเลยค่ะ จนตอนนี้ยังเหมือนเดิมค่ะ

คนแก่เขาว่าบิดเอาเนื้อเอาหนัง​ ถ้าน้องไม่ได้ร้องงอแงก็ไม่เป็นไรค่า

Super Mum

อาการปกติของทารกค่ะ แต่หากบิดมากๆ อาจหมายถึงไม่สบายท้อง ไม่สบายตัว

หลังอาบน้ำทามหาหิงคุ์บางๆ ที่ท้องและฝ่าเท้า และอาจทาก่อนนอนกลางคืนอีกรอบค่ะ แต่ที่สำคัญอุ้มเรอทุกครั้ง ปริมาณนมที่ให้กินไม่ควรมากไป อาการจะดีขึ้นช่วงหลัง 3 -4 เดือนนะคะ

ไม่ผิดปกติหรอกค่ะ​ ลูกคนแรกเราก็ชอบนอนบิด​ แล้วก้ชอบทำเสียงแอ๊ะๆ

VIP Member

เหมือนค่ะบิดจนคิดว่าลูกตื่นแต่ก็ลุกขึ้นดู นอนหลับต่อจ้า

ลูกเราบิดจนหน้าดำ บิดทีตดออกมาดังมากด้วยปกติจ้า555

ตดดังมากค่ะ จนต้องถามลูกรึพ่อตด 🤣🤣🤣

ปกติจ้า น้องอยู่ในท้องมานาน ออกมาก็ต้องบิดตัวจ้า

ลูกบ้านนี้ก้อบิดคะ บิดไปแอะๆไปตลอดเลยค่ะ