16 ตอบกลับ

ไม่ควรให้ทานน้ำเยอะนะค่ะเพราะจะทำให้ทานนมได้น้อย น้องจะได้สารอาหารไม่เพียงพอค่ะ ให้แค่จิบน้ำก็พอค่ะหรือไม่ให้ทานน้ำเลยยิ่งดีนะครบ6เดือนค่อยให้น้องทานน้ำค่ะ

ค่ะ ขอบคุณค่ะ

ดีจังคะ บ้านนี้ให้กินนมมาจน4 เดือน พอให้กินน้ำ น้ำไม่ค่อยกินเลยคะ555 กินแต่นม แย่เลย ตอนนี้จะ 11 เดือนแล้ว ก็ยังเหมือนเดิมคะ แต่ก็พอจิบๆบ้าง

ไม่ควรให้น้องกินน้ำเยอะนะคะ กินแค่ล้างคอได้คะแต่นิดหน่อย เพราะเด็กจะกินนมน้อย แล้วการชงนมต่อครั้ง80%ของนมก็คือน้ำนะคะ

ก็แม่ป้อนน้ำน้องเองนิคะ​ น้ำเอาไว้แค่หยดก็พอค่ะ​ ไม่ใช่ลูกไม่กินนมเลยให้น้ำเยอะ​ ลูกก็อิ่มน้ำสิค่ะแม่

ค่ะแม่ป้อนเองน้องร้องไห้หิวนมแต่ไม่กินนมค่ะ

ลิ้นน้องเป็นฝ้ารึป่าวค่ะ ถ้าลิ้นเป็นฝ้าน้องอาจไม่กินนมแต่กินน้ำ ต้องเช็ดฝ้าที่ลิ้นออกก่อนนะคะ

ขอบคุณค่ะ

บางครั้งนมผงทำให้น้องท้องอืดได้นะคะ แต่ถ้ากินแต่น้ำเยอะกว่าสารอาหารอาจไม่ครบค่ะ

ของเราให้กินนมก่อนแล้วให้กินน้ำทีหลัง ให้กินน้ำแค่1ออนซ์

ปกติก็ป้อนนมน้องก่อนค่ะ น้ำให้กินทีหลัง น้องร้องไห้งอแง่ไม่ยอมกินนมค่ะ เลยป้อนน้ำ

ไม่ควรให้ดื่มน้ำเยอะนะคะ น้องจะขาดสารอาหาร

บ้านนี้ยังไม่ให้ทานน้ำเลยค่ะ รอ6เดือน

แล้วทำไมให้น้องกินน้ำเยอะล่ะคะแม่

ค่ะ ขอบคุณค่ะ