3 ตอบกลับ

บ้านนี้มีเลือดปนมา แต่ยังไม่เยอะขนาดนี้ค่ะ ล่าสุดหมอให้ออดมิดดูอาการเอาอึไปตรวจค่ะ

หมอแจ้งว่าน้องเป็นอะไรค่ะผลออกมาหรือยัง

อัพเดทอาการน้องหน่อยบ้านนี้ก็มีเลือดออก แต่ออกไม่เยอะ กังวลเหมือนกันค่ะ

อาการตอนแรกน้องเป็นลำไส้อักเสบ กินยาหายปกติได้แค่ 1 อาทิตย์กับมาอึมีแดงอีกแต่ไม่เยอะ พอมาวันเสาร์ที่ 30 น้องอึเลือดสดๆอมา แม่เลยพาน้องไปหาหมอวันอาทิตย์ หมอบอกน้องอาจแพ้ทิชชู่เปียกให้กับมาดูอาการที่บ้านแล้วนัดไปโรงพยาบาลใหม่วันนี้ น้องได้ตรวจอึกับเอกซเรย์ ไม่ได้ติดเชื้อไวรัสแต่อาจจะแพ้โปรตีนในนมวัว ให้แม่งดทานนมวัวกับผลิตภัณฑ์ที่มาจากนมจนน้องอายุ 1 ขวบ ค่ะ

ต้องงอแงงไหมคะ

น้องไม่ร้องคะ กินได้ปกติ ไม่อ้อน ไม่มีไข้ วันนี้ไปตรวจมาแล้วหมอแจ้งว่าอาจจะแพ้โปรตีนในนมวัว