ขออนุญาติระบาย

น้องได้ 1 เดือน 2 วัน น้องชอบนอนตะเเคงแล้วงอตัว แล้วก้บิด เบ่ง บ่อยมาก ทางบ้านก็ว่าให้เเม่ทำไม ไม่ดัดขาลูก ให้เหยียด ไม่ทำเดียวก็ หลังงอ ขาโกง แม่ก็ไม่ได้ดัด บางครั้งลูกเราหลับอยู่ก็มาดัดขาลูกเราอย่างเเรง จนลูกเราร้องไห้ แม่เครียดมาก พอบอกว่าไม่ให้ทำ ก็บอกว่าอย่าเถียงเขาเลี้ยงมากี่คนเเล้ว แต่เเม่ก็ทำตามคำแนะนำของหมอ เพราะหมอเขาก็บอกเป็นปกติของเด็ก และก็ทำไมไม่ให้ลูกกินน้ำละ จะได้ล้างปาก แม่เครียดมาก เราก็เลี้ยงตามคำเเนะนำของหมอ ชาวบ้านก็เอาเราไปนิทา หรืออาจเป็นเพราะเราท้องก็เเต่ง เราอยู่เเต่บ้านเลี้ยงลูกแต่ก็มีเพื่อนบ้านชอบมาหาเราที่บ้าน แล้วก็เอาเราไปนิทา จนบางทีก็ท้อ เลี้ยงลูกก็เหนื่อยเเล้วยังต้องมาทนฟังคำนิทา ของคนอีก

24 ตอบกลับ

เถียงไปเรยค่ะอย่าไปสนคำคนชาวบ้านลูกเราเป็นอะไรมามีปัญญารับผิดชอบรึป่าวข่าวก้อเคยออกเรื่องดัดขาเด็กเป็นหนูเถียงใจขาดเรย

VIP Member

เรื่องความเชื่ออันนี้ไม่ขออกความเห็น แต่เรื่องมาหาที่บ้านแล้วเอาไปนินทานี่ ได้ยินตรงไหนจะด่าตรงนั้นเลยคะ

ก่อนอื่น น้องน่ารักมากค่ะแม่ หมอก็บอกว่าปกตินะคะ เดี๋ยวน้องโตเรื่อยๆ ขายืดออกก็จะตรงเองค่ะ

อย่าสนใจคนอื่น สนใจตัวเองกับลูกมากๆค่ะ ใครพูดก็ฟัง แต่ไม่ทำตาม ดื้อเงียบไปค่ะ สู้ๆนะคะ ✌️✌️

เสียงนกเสียงกาชอบร้องจร้าแม่ ทุกวันนี้มันสมัยไหนแล้ว จะเลี้ยงแบบไหนมันก็ลูกเรา

ไม่เคยดัดขาลูกเลี้ยงคนเดียวเลี้ยงตามหลักการเเพทย์ ไม่ได้เลี้ยงตามคำโบราณ

VIP Member

ลูกเรา.เราเลี้ยงเองสิทธิ์การดูแลคืออยู่ที่เรา คนอื่นเขาไม่มีสิทธิ์ค่ะ

อย่าไปใส่ใจกับคำพูดคนอื่นค่ะ น้องน่ารักมาก เป็นกำลังใจให้ค่ะ

สู้ๆค่ะแม่ลูกของเราอย่างฟังคนอื่นเขาไม่ได้มาเลี้ยงให้

รูปนี้ตอน1ขวบ10เดือนจ้าตรงเองแม่ไม่ต้องกังวลนะ