9 ตอบกลับ

บ้านนี่3เดือน21วันคอพึ่งตั้งแต่ยังง๊อกแง๊กๆอยู่ (แอบเป็นเด็กกินเยอะด้วยเลยอุ้ยอ้ายมั้ง5555)ตอนนี้หัดคว่ำเองได้บ้างแล้วในบางครั้ง แม่ต้องใจเย็นนร้าไม่ต้องตกใจ เดี๋ยวน้องค่อยเป็นค่อยไปของเขาเองค่ะแม่

VIP Member

น้องคว่ำได้ตอน 2 เดือนเกือบ 3 เดือนค่ะ แต่คอก็ยังมีง๊อกแง๊กๆบ้างค่ะ แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ให้น้องฝึกกล้ามเนื้อคอบ่อยๆเดี๋ยวก็แข็งเองค่ะแม่

ลองหาวิธีในเน็ตดูค่ะจะมีท่าอุ้มบางท่าที่ช่วยทำให้น้องคอแข็งไวขึ้น บ้านนี้เริ่มตั้งแต่15วันแรก😂 ตอนนี้น้อง3เดือนกว่าเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้3เดือน11วันค่ะน้องตัวเล็กตัวน้องเบาเลยคว่ำได้เร็วแม่ฝึกจับน้องคว่ำบ่อยๆนะค่ะเดียวคอน้องก้อแข็งค่ะ

แม่ลองจับพาดบ่าบ่อยๆดูน่ะค่ะ บ้านนี้น้องคอแข็งตั้งแต่1เดือน ตอนแรกเกิดแม่จำเขาเรอพาดบ่าตลอด คอแข็งไวมาก😊

VIP Member

รอได้ค่ะแม่ ไม่อย่างนั้นแม่เอาลูกคว่ำบนท้องเล่นกันบ่อยๆ จะได้ฝึกกล้ามเนื้อหลังเค้าค่ะ

น้องคว่ำได้ตอน3เดือน แม่อุ้มน้องพาดบ่าบ่อยๆนะค่ะ บ้านนี้อุ้มพาดบ่ตลอดค่ะคอแข็งไว

บ้านนี้3เดือนก็ยังไม่แข็งค่ะแม่ จับคว่ำได้แปปเดียว น้อง ร้อง

เหมือนกัน เลยคะ จับคว่ำที่ไร ร้องไห้ ทุกทีคะ

รอคะ เดี่ยวก้อแข็ง น้องยังเล็กอยุ่

เด็กแต่ละคนไม่เหมือนกัน อย่าเอามาเทียบกันคะ

แม่จับน้องฝึกคว่ำบ่อยๆค่ะ

อาจจะต้องฝืนน้องหน่อยค่ะ แรกๆ ก็ช่วยดันเขา ฝึก2นาที พอเขาเริ่มโอเค แม่ค่อยเพิ่มเวลาขึ้นเรื่อยๆๆค่ะ หรือไม่จริงๆ อุ้มพาดบ่าบ่อยๆ ก็ทำให้น้องคอแข็งเร็วนะคะ