ทารกเกิด15วันมีผื่นขึ้นใบหน้า

น้องแพ้ครีมหรือเป็นผื่นร้อนมีใครรู้มั้ยค่ะ?

ทารกเกิด15วันมีผื่นขึ้นใบหน้า
34 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ผื่นร้อนจ้า​ บ้านนี้ก็เป็น​ เป็นๆหายๆ​ วันไหนอากาศร้อนก็จะขึ้นมาเยอะกว่าปกติ​

ลูกเคยเผ็นคะ ไม่หายสะที ไปหาหมอหมอบอกแพ้โปรตีนนมวัว เปลี่ยนนม หน้าใสกิ๊กคะตอนนี้

5y ago

ประมาณกี่เดือนกลับมาใสนะครับ ลูกก็เป็นเลยเปลี่ยนนม และคุณแม่ควบคุมอาหารที่มาจากผลิตภัณฑ์นมวัว อาหารทะเล ไข่ และ ใข้ยาทาครับ

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะ พาไปหาหมอ หมอให้ครีมมาทาค่ะ Ezerraดีมากเลยค่ะ ทาแล้วน้องหายค่ะ

Post reply image

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-46562)

เป็นเหมือนกันค่ะ หมอบอกผื่นทารก ยุบเอง แต่สังเกตถ้าร้อนๆจะแดงขึ้นมาค่ะ

นี่ลูกเป็นเหมือนกันค่ะหมอให้ทาครีมก็หายค่ะ บีเพนเทนก็ได้ค่ะหาย2-3วัน

แพ้นมวัวรึป่าวค่ะ ถ้าไม่ทราบสาเหตุ ควรหาหมอดีกว่านะคะ จะดีที่สุด

ผดร้อนจ้า บ้านนี้ก็เป็น ปล่อยไว้ ไม่ได้ทาอะไร เด่วก็หายคะ

ลูกชายแม่ก็เป็นคะ แต่เป็นผื่นผิวแห้ง ทาจอนสัน 2-3 วัน หายคะ

ผดร้อนค่ะที่บ้านก็เป็นแต่พออากาศถ่ายเท่ดีๆก็หายค่ะ