23 ตอบกลับ

พาน้องไปปรึกษาหมอผิวหนังเด็กดีที่สุดค่ะ น้องสาวเราเคยเป็นประมาณนี้ตอนเด็กๆจำได้ว่าแม่กับยายพาไปรักษาอยู่นานมากๆ ต้องเปลี่ยนสบู่อาบน้ำไปใช้ของหมอ ทายาเป็นปีๆถึงหายค่ะ

ทำไมไม่ไปหาหมอตั้งแต่เริ่มเป็นค่ะแม่ สงสารน้อง ระวังตะติดเชื้อ หาหมอด่วนเลยค่ะ

ทำไมปล่อยไว้นานขนาดนี้ล่ะแม่แผลเหมือนจะติดเชื้อแล้วนะคะรีบพาไปหาหมอเลยค่ะ

ตอนไปหาหมอ แม่ไม่ได้สอบถามคุณหมอเหรอคะ? ปล่อยไว้นานจัง รีบพาน้องไปหาหมอนะคะ

Super Mum

ถ้าเป็นเรื้อรังขนาดนี้ลองพาน้องไปหาหมอตรวจเช็คอีกทีนึงดีกว่าไหมคะแม่

แม่ทาน้ำมันมะกอกเช้าเย็นค่ะลูกที่บ้ายก็เป็นจอนนี้ทาหลังอาบน้ำทุกวัน

ไปหาหมอค่ะจะมียามาให้ทาแล้วแผลน้องก็จะหายเป็นปกติค่ะบ้านนี้เคยเป็น

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่เราเอาออยทาให้แล้วก็ทาแป้งโยคีทับค่ะ หายเลยค่ะ

พาไปพบหมอด่วนค่ะ เหมือนติดเชื้อแล้ว แม่ไม่น่าปล่อยนานขนาดนี้นะคะ

ไม่ได้พาน้องไปหาหมอเลยหรอคะทำไมกล้าปล่อยไว้นานขนาดนี้