139 ตอบกลับ

เสียใจด้วยนะคะแม่ สู้ๆค่ะแม่เข้าใจแม่เลยค่ะหัวอกคนอยากมีลูก บ้านนี้ผ่านมาแล้ว 3 ท้องเหมือนกันค่ะยังไม่ได้สักคน บำรุงตัวเองพักผ่อนเยอะๆสักวันเมื่อเราพร้อมน้องพร้อมจะกลับมาอยู่กับเรานะคะ

เสียใจด้วยนะคะ สู้ๆๆค่ะคุณแม่ เราเองก็พึ่งเสียไปเช่นกันค่ะ เข้าใจมากมาย เรามาสู้ไปด้วยกันนะคะแม่ เราต้องดูแลใจและกายเราต่อไปค่ะ ทำบุญให้น้อง เราต้องเข้มแข็งนะคะแม่ หัวอกเดียวกัน

ขอบคุณคนทุกกำลังใจนคะ😭✌

VIP Member

เป็นกำลังใจให้นะคะ เราก็เพิ่งเสียน้องไปอายุครรภ์6เดือน เมื่อเดือนมีนาคม เข้าใจความรู้สึกมากๆเลยค่ะ ดูแลตัวเองนะคะเราต้องมีความหวัง เดี๋ยวน้องต้องมาอีกค่ะ

เสียใจด้วยนะคะความรู้สึกเดียวกันเลยคะของเราน้องเค้าก็หยุดการเจริญเติบโตไม่โตหัวใจไม่เต้นเราปล่อยมา7ปีแต่เราเชื่อว่าเค้าจะกลับมาเราเอาใจช่วยนะสู้ๆ

เสียใจด้วยนะคะ เดี๋ยวน้องก็มาใหม่ ช่วงนี้ก็ดูแลสุขภาพดีๆ นะคะ ท้องแรกเราก็เสียน้องตอน 5 เดือนค่ะ ตอนนี้ท้อง 2 ได้ 6 เดือนกว่าแล้วค่ะ สู้ๆค่ะ

เสียใจด้วยค่ะ สู้ๆนะคะ เดี๋ยวน้องมาอยู่ด้วยใหม่ค่ะ.... เราเคยเป็นมาก่อน ตอนท้องแรก หมอบอดว่าท้องสาวเป็นกันบ่อย สู้ๆนะคะ

เหมือนกันค่ะของเราก็รอดูผลวันนี้ไม่รุ้จะเป็นยังถ้าไปตรวจแล้วยุจะเปนอะไรที่ดีที่สุดยังไงก็เสียใจด้วยน่ะค่ะแม่

บ้านนี้ก้เหมือนจะมีลูกยากค่ะแต่คิดอีกแบบถ้าเขาพร้อมไม่ช้าไม่นานเขาก้มาค่ะ สู้ๆน่ะค่ะเชื่อว่าน้องจะมาใหม่ค่ะ

เสียใจด้วยนะคะ บ้านนี้ปล่อยมา 6 ปี รอมานานเหมือนกัน ตอนนี้เข้าเดือนที่ 7 แล้ว ขอให้น้องมาเกิดกับแม่อีกครั้งไวๆนะคะ

ขอบคุณมากนะคะ

เสียใจด้วยนะคะคุณแม่ สู้ๆนะคะ รักษาสุขภาพให้แข็งแรงเด๋วก็มีโอกาสอีกค่ะ บ้านนี้คนโตกับท้อง2ห่างกัน 18ปีเลยค่ะ