ช่วยหน่อยค่ะ แบบนี้ต้องไปหาหมอไหมคะ

น้องเป็นตุ่มๆแบบนี้มา ตั้งแต่วันที่25 ธ.ค. แล้วค่ะ แม่แฟนบอกว่าเดี๋ยวก็หาย..ตุ่มผื่นเด็ก.เลยไม่ไปหาหมอกัน....แต่เราเป็นห่วง กลัวลูกเจ็บ แสบ หรือไม่ก็คัน เราไม่ใช้น้ำยาอาบน้ำให้ลูกมา ประมาณ 2-3 วันแล้ว เพราะสงสัยว่าอาจจะแพ้... น้ำยาอาบน้ำ,น้ำยาซักผาหรือน้ำยาปรับผ้านุ่มก็ไม่ได้เปลี่ยน....เพราะใช้มาตั้งแต่คลอดน้องเลยไม่คิดว่าจะแพ้. ตอนนี้น้องอายุได้...25 วัน...แล้วค่ะ ไม่รู้สาเหตุของตุ่มหรือผื่นอะไรนี่จริงๆค่ะ

ช่วยหน่อยค่ะ แบบนี้ต้องไปหาหมอไหมคะ
63 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไปหาหมอก่อนดีกว่าค่ะ หมอจะได้บอกวิธีรักษา

ผื่นน้ำนมหรือเปล่าค่ะ เพราะลูกเราก็เป็น

แม่ๆลองตัวนี้ดูน๊าจ้าเห็นในเฟสมีขายจร้า

Post reply image
5y ago

ร้านขายยามีขายไหมค่ะ

แนะนำ แน็ปปี้ ฮิปโป ค่ะ ราคาไม่สูง ใช้ดี

บ้านนี้พาไปหาหมอค่ะทายาสามวันก็หาย

เป็นเยอะพาน้องไปหาหมอดีกว่าคะ

แรกเกิดเปนเกรียบทุกค้ะเด่าก็หาย

VIP Member

เป็นหลายวันแล้ว พาหาหมอดีกว่าคะ

แพ้น้ำยาปรับ​ผ้า​นุ่ม​ป่าวคะ

VIP Member

Sudocream​ ใช้ได้ผลนะคะ FAE&MAE ก็ได้ค่ะ