32 ตอบกลับ

ลูกชายก้อน้ำหนักแรกคลอด2490ค่ะ เกิด17พย.แต่แข็งแรงมาก ตอนนี้ได้ยี่สิบกว่าวันล่ะ เริ่มมีน้ำมีนวลขึ้นมาอยู่นะ แก้มนี้ออกก่อนเลย☺️☺️

คลอดวันที่1ธันวาค่ะ36+5ผ่าคลอดค่ะน้ำหนัก2985

หมอนัดผ่า 17 ธันวาเหมือนกันค่ะ บ้านนี้ยังไม่มีวี่แววอะไรเลย 😂😂 เจ็บท้องเตือนสักนิดยังไม่มี สงสัยจะสร้างบ้านในท้องแม่แล้ว

ตอนแรกนึกว่าเจ็บเตือนคะ ที่ไหนได้ แข็งยังกะลูกหิน เจ็บถี่ จนทนไม่ไหวเลยคะ555++

บ้านนี้นัดคลอด 9 ม.ค 65 แต่หนูอยากเจอหน้าคุณพ่อคุณแม่ หนูเลยย้ายมาอยู่ที่ม 7 ธันวา หนูชื่อ ข้าวฟ่าง ค่ะ น้ำหนักหนู 2560 กรัม คะ

35วิคคะคุณแม่

วันที่ 5 ธันวาเหมือนกันเลยค่ะ กำหนดคลอด 16 ธันวา แม่มีน้ำเดินผสมเลือดแต่ได้ผ่าเพราะน้องหายใจปิดปกติ น้องหนัก 3,130 กก.🥰🥰

ดีใจด้วยคะแม่ ทีม5ธันวา เหมือนกัน เลี้ยงง่ายๆนะลูก สู้ๆคะ🥰🥰🥰🥰

ยินดีด้วยนะคะ​ ขอเราลูกสาวคลอด2200กรัม​ แต่แข็งแรงเหมือนกันค่ะ​ ตอนนี้แอบโตกว่าเด็กคลอด3500 แล้วค่ะ​ น้องกินนมเก่ง

เลี้ยงง่ายไหมคะแม่ บ้านนี้เลี้ยงง่ายมาก ไม่งอแง่เลย อาบน้ำยิ่งชอบเลยคะ🥰🥰

เดิมกำหนดคลอด 15 ธค. แต่หมอบอกอุ้งเชิงกรานแคบ กลัวจะคลอดเองยาก เลยนัดผ่า 2ธค. น้ำหนัก2.7กก. น้องสมบูรณ์แข็งแรงดีจ้า😚

😘😍😘😍

บ้านนี้กำหนดคลอด 8 มกราฯ 65 ค่ะ แต่เริ่มเจ็บเตือนแล้ว น้องน่ารักน่าชังจังค่ะ ให้10+เลยค่ะ🥰

เตรียมของรอเลยคะแม่ บางที อาจไม่ถึงคะ สู้ๆคะ

คุณแม่ผ่าคลอด มีอาการเจ็บแผลมากไหมคะ บ้านนี้ว่าจะผ่าเหมือนกันแอบๆกลัวค่ะ #ท้องแรก

ถ้าผ่าเฉยแม่ไม่เจ็บนะคะ เพราะท้องแรกก็ผ่า แต่รอบนี้ทำหมั้นด้วยจ้า เจ็บมากกว่าผ่าคลอดจ้าเพราะตัดรังไข่ด้วยจ้าแม่ สู้ๆคะ

บ้านนี้กำหนด 25 พย. แค่ไม่มีอาการเลย หมอให้อีก 1 week ก็ยังไม่มีอาการ เลยได้ผ่า 1 ธค นน.2955

เลี้ยงง่ายไหมคะแม่ สู้ๆคะ

VIP Member

ตองอู ก็ 2พันแปดกว่าๆค่ะ วันที่3ธันวาคม 64 แข็งแรงกินเก่งมากค่ะ