28 ตอบกลับ

ปกติค่ะ เดือนแรกน้องจะยังวนๆอยู่กับการกินแล้วก็นอนค่ะ แต่ถ้าช่วงน้องตื่นอยู่คุณแม่สามารถเล่นกับน้องกระตุ้นการมองเห็นของเขาได้ค่ะ ไม่ก็เอาโมบายมาแขวนให้น้องจ้องนานๆ เวลานอนก็อย่าลืมเล่านิทานให้น้องฟังด้วยนะคะ เข้าเดือนที่สอง เดี๋ยวน้องก็เริ่มตอบสนองเรามากขึ้นเองค่ะ

ปกติค่ะ ปกติมากๆเลยเพราะเป็นเด็กแรกเกิดค่ะ สักประมาณ1เดือนกว่าน้องจะเริ่มมองเริ่มเล่นนะคะเเต่ก็ไม่นานมาก บ้านนี้4เดือนแล้วอิแม่ไม่มีเวลาส่วนตัวเลยจ้าา55555

บ้านนี้14วันเหมือนกันค่ะกลางวันนอนดีมากแต่กลางคืนน้องตื่นบ่อยและตื่นตี3-5ทุกวันเลยและชอบให้อุ้มด้วยถ้าไม่อุ้มก็จะร้องไม่รู้จะแก้ยังไงค่ะ

ห่อบางๆค่ะไม่กล้าห่อหนากลัวลูกร้อนอากาศที่บ้านร้อนมากเลยค่ะพาน้องอยู่แต่ในบ้านไม่กล้าออกข้างนอกกลัวโควิด ค่ะ

ปกติคะแม่น้องยังคิดว่าอยู่ในท้องครบเดือนจะเริ่มนอนยากแม่คุยกะน้องบ่อยๆเปิดเพลงกล่อมเสริมยิ่งดีคะบ้านนี้สองเดือนขี้โม้มากเลยคะ

เป็นเรื่องปกติค่ะ แต่คุณแม่ไม่ใช่ว่าเห็นลูกนอนหลับก้อปล่อยให้นอนแบบนี้ไม่ได้นะคะต้องหมั่นให้นมลูกทุก2-3ชั่วโมงนะคะ

ปกติจ้า บ้านนี้แรกๆก็นอนทั้งวัน อิแม่ทำอะไรสะดวกมาก ตอนนี้จะ 2 เดือน เริ่มตื่นเล่น นอนยาก ทำอะไรยากเลยค่ะ 5555

ใช่ค่ะ ยิ่งพอมองเห็นชัดเรื่อยๆยิ่งห่วงเล่นห่วงมองมากกว่านอนอีกทีนี้😭

บ้านนี้นอนกลางวันเก่งกลางคืนก้อนอนเก่งแต่พอเข้า 17วันมาไม่นอนกลางคืนแล้วคะตื่นยันเช้าตลอดนอนแต่กลางวัน

เหมือน​กัน​นี่16วันกินนอนกินนอน​ ส่วนมาก​ นานๆลืมตาวันนึงครั้งสองครั้ง​ สักเดือนครึ่ง​คงเล่นเป็นนะค่ะ

ปกติค่ะแม่ น้องจะเริ่มเห็นแสงรางๆ ตอน 1 เดือนค่ะแม่ 1 เดือนกว่า 2 เดือน น้องจะเริ่มตื่นมาเล่นค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะ เราจะครบ1เดือนแล้วยังนอนทั้งวันอยู่เลย ต้องปลุกน้องมาดื่มนมทุก2ชม.นะคะ