15 ตอบกลับ

ใช้ผ้าอ้อมชุบน้ำต้มสุขที่เย็นแล้วเช็ดให้น้องค่ะแล้วให้จิ๊บน้ำบ้างเพื่อล้างปากหลังกินนมค่ะเดียวก็หายค่ะ

ใช้ยาม่วงทาค่ะ ทาลิ้นที่เป็นสีขาว ป้ายตามจุดสีขาวก็หลุด ชุบคัตเตอร์บัตเเล้วป้ายวันเดียวก็หลุด

VIP Member

เชื้อราค่ะแม่ แม่ต้องทำความสะอาด หลังกินนมด้วยนะค่ะ ใช้น้ำต้มสุก ที่สะอาด เช็ด

VIP Member

แม่ต้องเช็ดทำความสะอาดด้วยหลังน้องกินนมเสร็จใช้ผ้าสะอาดชุบน้ำอุ่นเช็ด

ชุบน้ำต้มสุกเช็ดปากน้องทุกครั้งหลังดื่มนมเสร็จ

เชื้อราคะแม่ได้ทำความสะอาดช่องปากให้ลูกมั๊ยค่ะ

ผ้าอ้อมชุบน้ำอุ่นแล้วกวาดในปากลุก

เหมือนเชื้อราเลยค่ะแม่

Super Mum

เชื้อราในช่องปากค่ะ

เด่วก็หายเองค่ะแม่